Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Có bác nào nghiên cứu vụ âm thanh Jolie chưa vậy? Không biết bác Vũ under và bác Phú HP có ai đã từng làm Full âm thanh cho Jolie chưa. Cho anh em đi Jolie chút kinh nghiệm.
Em có đưa 02 loa trước xuống cửa nhưng thấy có vẻ không ổn.

• Like
Reactions: Undertaker
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Bác chắc tìm hiểu âm thanh cũng nhiều rồi và chắc bác cũng biết rồi, nên lựa chọn loa size lớn chút, chứ loa 4" nghe khá í ẹ. Nếu bác đã đưa xuống cửa rồi thì khá ổn rồi đấy ah.
Âm thanh thì cứ loa, amply, sub và đầu đọc là trọn bộ. Tùy vào chi phí và gu nhạc của bác mà bác đầu tư ah. Từ thấp đến cao loại nào cũng được.
Có thời gian rãnh bác nên đến trực tiếp các cửa hàng âm thanh tham khảo và nghe thử rồi quyết bác ah.
Thân

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Bác chắc tìm hiểu âm thanh cũng nhiều rồi và chắc bác cũng biết rồi, nên lựa chọn loa size lớn chút, chứ loa 4" nghe khá í ẹ. Nếu bác đã đưa xuống cửa rồi thì khá ổn rồi đấy ah.
Âm thanh thì cứ loa, amply, sub và đầu đọc là trọn bộ. Tùy vào chi phí và gu nhạc của bác mà bác đầu tư ah. Từ thấp đến cao loại nào cũng được.
Có thời gian rãnh bác nên đến trực tiếp các cửa hàng âm thanh tham khảo và nghe thử rồi quyết bác ah.
Thân
Cảm ơn bác Vũ, hồi em chụp ảnh show hàng. Khổ nhất là đi dây loa, mà ko có đồ nghề luồn qua cửa. Nhưng vui bác à.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
;)Bác tự xử vậy chắc tụi e thất nghiệp quá bác
Dạ, em tự xử. Hồi em post ảnh lên. Nhưng các bác đừng chê nghe. Em định mua cặp Pioneer Component nhưng hơi đắt gần 5 chai, đành thôi và chọn phương án đưa cặp Pioneer 6,5in dòng D lên trên. Tháo bỏ 02 cái 4in Pioneer D (giờ dư - nhưng công nhận nhỏ nhưng có võ); Ráp 02 cái 6,5 zin xuống hai cánh dưới làm Rear. Thấy hay hơn hẳn đối với bác tài.
Mệt nhất là xỏ dây loa, nó nhiêu khê làm em mất một mớ thời gian, nhưng rồi ok; Khoan Tapi của thì rất đơn giản, nhưng nhìn cũng OK.
Cái khó nữa là cái củ loa nó quá cao nên phương án "Chêm " phức tạp xảy ra với một thằng tay ngang như em. Nhưng cuối cùng nó cũng khá ổn, chắc chắn dù em chỉ dung có 03 vít chặt loa.
À em có làm thêm cặp treble để trên dasboard (vì cái xe jolie ko có chỗ khoét lỗ tại chữ A);
Nói chung treble dư dả.
:3dcuoi: