Hạng B1
25/7/17
71
72
23
47
Nên mua Subaru Forester hay Mitsubishi Outlander 2.4 4WD Pre 2020?

Chào các bác!

Sau thời gian dài ki cóp, em định cuối năm tha em Subaru Forester bản IS về làm vợ lẽ nhưng vừa rồi Mitsubishi lại ra em Outlander 2.4 4WD Pre 2020 (full option) với giá cả cũng tương đương làm em lăn tăn quá.

Nhờ các cao nhân so sánh hộ em 2 con này, đặc biệt là ở động cơ, hệ dẫn động, (vì đây là đặc điểm nổi bật của họ nhà Su) và các chi tiết khác như khung gầm, cảm giác lái... Với em 5 chỗ là đủ chứ không cần 5+2, tuy nhiên có còn hơn không :)

À! Các bác so giúp em 2 chiếc này thôi nhé!

Đa tạ!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Nghe nhiều người khuyên mua Subaru bác, nghe nói cảm giác lái rất thích, chỉ mỗi cái động cơ CRV hơi yếu!!! chúc bác có sự lựa chọn tốt!!!

• Like
  • Love
Reactions: Marcng and Hadolaz
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Mua subaru forester là best nhất trong phân khúc này rồi. Đừng có nhìn thông số động cơ xe mà phán xe yếu. Xe đạp nhẹ ga vọt lên 80Km/h rồi, khung gầm, AWD chuẩn, xe đi êm ái, cách âm tốt.

Tập Lái
10/4/16
9
12
3
37
Chào các bác!

Sau thời gian dài ki cóp, em định cuối năm tha em Subaru Forester bản IS về làm vợ lẽ nhưng vừa rồi Mitsubishi lại ra em Outlander 2.4 4WD Pre 2020 (full option) với giá cả cũng tương đương làm em lăn tăn quá.

Nhờ các cao nhân so sánh hộ em 2 con này, đặc biệt là ở động cơ, hệ dẫn động, (vì đây là đặc điểm nổi bật của họ nhà Su) và các chi tiết khác như khung gầm, cảm giác lái... Với em 5 chỗ là đủ chứ không cần 5+2, tuy nhiên có còn hơn không :)

Đa tạ!
mình thấy bác nên chạy thử cả 2 dòng rồi quyết vì mỗi dòng có 1 thế mạnh riêng. Nếu bác ở hcm cần chạy thử Subaru thì inbox mình, chạy thử tận giường ra tới Vũng Tàu rồi về để cảm nhận xe cũng không thành vấn đề nhé bác :D
Chào các bác!

Đa tạ!
mình thấy bác nên chạy thử cả 2 dòng rồi quyết vì mỗi dòng có 1 thế mạnh riêng. Nếu bác ở hcm cần chạy thử Subaru thì inbox mình, chạy thử tận giường ra tới Vũng Tàu rồi về để cảm nhận xe cũng không thành vấn đề nhé bác :D

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Like cho bác sales này vì cho chạy thử ra tận Vũng Tàu.
Em ko biết các hãng khác thế nào (Subaru em chưa thử), hồi trước em có đi chạy thử Mitsubishi, Kia, Toyota, Hyundai. Cả 4 ông nội này đều đòi bằng lái (đương nhiên), em tưởng chắc là sẽ được test ngon lành đây, ai dè ông sales mang con xe ra, chở em ra một đoạn đường, cho em chạy thử đâu đó khoảng 1km. Tệ nhất là KIA, nó cho em chạy quanh cái Sales services của nó, xe ko lên nổi số 3.

Các bác cho em hỏi: hãng nào cũng vậy hay sao ạ? Mua con xe tiền tỉ mà ko cho người ta test đường xa thì làm sao mà dám xuống tiền?

PS: sau đó em mua Altis vì...vợ quyết vậy :)

Tập Lái
10/4/16
9
12
3
37
Like cho bác sales này vì cho chạy thử ra tận Vũng Tàu.
Em ko biết các hãng khác thế nào (Subaru em chưa thử), hồi trước em có đi chạy thử Mitsubishi, Kia, Toyota, Hyundai. Cả 4 ông nội này đều đòi bằng lái (đương nhiên), em tưởng chắc là sẽ được test ngon lành đây, ai dè ông sales mang con xe ra, chở em ra một đoạn đường, cho em chạy thử đâu đó khoảng 1km. Tệ nhất là KIA, nó cho em chạy quanh cái Sales services của nó, xe ko lên nổi số 3.

Các bác cho em hỏi: hãng nào cũng vậy hay sao ạ? Mua con xe tiền tỉ mà ko cho người ta test đường xa thì làm sao mà dám xuống tiền?

PS: sau đó em mua Altis vì...vợ quyết vậy :)
Trải nghiệm người dùng là cái quan trọng, và quan trọng là người sử dụng bỏ tiền ra mua có mua được cái họ cần hay ko mới quan trọng. Chạy thử 1km hay 2km chẳng giải quyết được vấn đề về sự băng khoăn của người sử dụng.

Hạng B1
25/7/17
71
72
23
47
Cám ơn các bác đã cho em lời khuyên. Em hóng thêm các cao nhân khác vào cho ý kiến ạ. :)