Tập Lái
14/9/17
2
0
1
27
Chả là đợt tớt gia đình em muốn mua một chiếc ô tô làm phương tiện đi lại cho em đi làm cũng như xe chung cho cả gia đình. Đang phân vân giữa em camry hoặc mercedes c200 ạ. Em đi làm thì thường xuyên di chuyển trên đường cao tốc. Các bác tư vấn cho em nên mua em nào để vừa an toàn và hợp lý nhất cho cả gia đình sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình nghĩ bác nên chạy thử, chỉ 2 chiếc này thôi thì dễ quyết định. Lưu ý nên chở theo hành khách, đặc biệt là vợ con. Cảm nhận của hành khách cũng rất quan trọng cho chọn lựa của mình nhưng cần gợi ý cho hành khách những tiêu chí cần cảm nhận như độ ồn, rung lắc, cảm giác có say không, độ rộng rãi...Về độ an toàn thì chắc Mec hơn. Chúc bác chọn được chiếc xe phù hợp.

Tập Lái
14/9/17
2
0
1
27
Mình nghĩ bác nên chạy thử, chỉ 2 chiếc này thôi thì dễ quyết định. Lưu ý nên chở theo hành khách, đặc biệt là vợ con. Cảm nhận của hành khách cũng rất quan trọng cho chọn lựa của mình nhưng cần gợi ý cho hành khách những tiêu chí cần cảm nhận như độ ồn, rung lắc, cảm giác có say không, độ rộng rãi...Về độ an toàn thì chắc Mec hơn. Chúc bác chọn được chiếc xe phù hợp.
Em thì chưa vợ con gì bác ạ. Cũng còn ít tuổi thôi ạ. Bố mẹ e thì lại không rành về ô tô bác ạ. Chỉ nhìn sơ sơ đẹp là đẹp . Băn khoăn sợ đi merc chi phí bảo dưỡng cũng như sửa chữa đắt đỏ hơn camry nhiều nên lưỡng lự giữa 2 xe ạ.

Hạng B1
8/8/17
56
14
8
30
Bác còn trẻ thì cứ mec mà quất thôi, 3 năm đầu thì cũng đâu cần bảo dưỡng gì nhiều nên bác cứ yên tâm. Sau 3 năm có khi bác lại muốn đổi xe không chừng.