Giao Thông
22/3/19
1.039
2.459
131
34
Phà Cát Lái cứ cuối tuần là kẹt sấp mặt, xe xếp hàng dài nối đuôi chờ qua phà, nhưng cũng có nhiều tài ô tô ý thức chán lắm, đã không nhường cho xe máy 1 lối đi thì thôi, nhiều khi bản thân mình nhường thì các anh ấy lại nhấp đầu lên tạt đầu tranh lối đi trước.

Ngán ngẩm việc xe ô tô chen hàng ở phà Cát Lái

Vào giờ chiều đã có đến hàng trăm ôtô xếp hàng nhích từng chút chờ mua vé. Khi lượng xe đổ về nhiều, nhiều tài xế bức bối đạp chân ga lấn qua làn xe máy, số khác thì băng sang cả làn xe ngược chiều để vượt lên phía trước.

Nhiều tài xế cũn tỏ ra bức xúc khi dù đến sớm, xếp hàng đúng quy định lại bị những phương tiện thiếu ý thức chen ngang, mất thời gian. Em từng thấy nhiều bác đề nghị nhân viên bến phà không bán vé, yêu cầu những phương tiện chen lấn xếp hàng lại từ đầu. Tuy nhiên đâu cũng vào đấy, quay lại thì lộn xộn hơn mà nhân viên cũng không có thời gian để ý là ai chen hàng.

Đương nhiên có lẽ sẽ có nhiều bác bị tình trạng này rồi, nhưng chắc đa phần đều tặc lưỡi cho qua chuyện nhưng không nói thì em nghĩ những kiểu người này sẽ càng nhiều
Bữa kẹt đây 3 tiếng, bản thân thì cứ xếp hàng thấy bà mà 1 loạt các bác lấn lane chạy lên, ý thức như ... ! Hoài mà không có cách nào xử lý sao ta? Cái cảm giác ngồi trong xe mà còn cảm thấy mệt mỏi mà gặp nhiều tài xế cúp đầu, chen làn xe máy, đủ thể loại riết nản

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Song chiếc hợp nhất .
He he .

Trường hợp nếu mình gặp khi kẹt xe như vậy là giữ khoảng cách vừa an toàn và vừa đủ để ko xe nào chen vào .
Còn có khoảng cách , các xe khác chen vào thì cho họ vào thôi .
Ngán ngẩm việc xe ô tô chen hàng ở phà Cát Lái

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
EM mới có 1 post tương tự về tình trạng chạy xe bát nháo...nhưng ở phà Bình Khánh.
Thế thì cũng như nhau cả các bác nhỉ :D
Nói như bác Golddad cũng ko đúng, em thấy xe nào cũng có những thành phần chạy láo như vậy cả, ko riêng gì xe dịch vụ hay biển tỉnh. Giờ nó nhiều quá rồi :D

Nhớ lại thời điểm chưa có cao tốc LT-DG, thường đi VT-SG qua phà Cát Lái, cuối tuần kẹt xe kinh khủng nhiều khi xếp hàng mất cả tiếng mới lên được phà mà có xe oto chạy lấn làn xe máy/ làn ngược chiều chen hàng xin vào nhưng không ai cho cả. Đi đến ngã ba gần vào phà thì mấy chú Công an bắt quay lại xếp hàng từ đầu, nghĩ mà nhục cho mấy tài xế đấy.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
em xem trên tiktok thấy các bác cont vào cảng cát lái còn chen khóc liệt hơn nữa.
vì nghe nói chỉ cần chậm 1 nhịp là phải chờ đến 2-3 tiếng mới đến lượt, nên đua nhau mà vào, bác sơ sẩy rớt kính hậu suốt

Tập Lái
3/8/20
35
9
8
34
Tôi đi Phà Cát Lái suốt. Mấy a lấn làn xe máy bị xe máy quẹt lấy dấu lấy gương hoài chứ gì.