Hạng B2
19/6/19
355
1.273
101
44
Mới vô tình đọc được bài một chủ xe vô tình tông chế.t một con mèo của đại gia, sau đó chủ mèo yêu cầu phải bồi thường 5000usd vì là giống mèo quý hiếm và nhập từ nước ngoài, hoặc không sẽ kiện bác chủ xe đi tù vì gây ra thiệt hại hơn 100 triệu đồng.

Ngược đời, chủ xe tông phải vật nuôi còn bị bắt phải bồi thường cho chủ vật nuôi

Đọc bài này, em mới nhớ cách đây vài năm em cũng vô tình tông chết một con chó trên đường quốc lộ. Đường tối thì con chó của nhà dân gần đó lao ra bất ngờ, em không phanh kịp thế là con chó nằm luôn xuống đường không kịp thở. Biết là tông phải chó và cũng không qua rồi, em đánh xe vào vỉ hè xem tình hình thì cản trước và cái đèn bên phải móp xệch đi rồi.

Được một lúc thì chủ con chó chạy ra. Nhìn cái cách của họ phăng phăng xông ra thì em biết kiểu gì lần này cũng bị rắc rối rồi, nhẩm bụng coi như xui chứ tối rồi không kì kèo nữa. Cũng may con chó em đụng phải là chó ta không phải chó cảnh. Biết của mất họ xót nên em cũng cũng đã xin lỗi này nọ nhưng chủ nhà lao ra như kiểu muốn chiến với em khô máu, đúng kiểu "tao xem mày không đền tiền thì mày có toàn mạng rời khỏi đây không".

Định lấy nhu địch cương rồi, mà thái độ khó bố đời quá, máu đông lào em trỗi dậy em chửi lại: nuôi chó bà thả rông ra đường kiểu đó, xe tôi hư bể đèn rồi kìa ai thay cho tôi? Đụng trúng xe tôi chó chết, chứ đụng phải xe máy có khi giờ bà lên phường rồi đấy.

Bả vẫn lớn tiếng bắt đền con chó của bả chết thì em phải chịu trách nhiệm. Em quyết thôi thì giờ cô báo xã xuống giải quyết đi, chứ xe tôi vừa hay mới hết bảo hiểm, nuôi chó không quản được thì đừng có nuôi, báo người khác thì lại giở bài con của, động vật không biết gì, đây là quốc lộ cộng thêm nó lao ra với tốc độ đó, lỡ mà xe máy tông trúng thì chắc chắn không nguyên vẹn. Một thôi một hồi thì bả ấm ức để em đi

Va phải chó mèo chạy ngang đường, ai phải bồi thường?​

Theo quy định, trường hợp chủ nhân thả gia súc hoặc dẫn dắt súc vật đi trên đường không thực hiện đúng quy định nêu trên mà không may gây tai nạn cho người tham gia giao thông dẫn đến chết người thì họ có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội “vô ý làm chết người” và phải chịu trách nhiệm bồi thường dân sự theo quy định của pháp luật.

Bên cạnh đó, để nâng cao ý thức của người dân về việc quản lý vật nuôi, Chính phủ đã ban hành Nghị định 90/2017 về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực thú y. Theo đó, trường hợp chủ vật nuôi để chó thả rông cắn người hoặc cản trở phương tiện giao thông gây tai nạn, chủ nuôi phải chịu mọi chi phí điều trị và các chi phí liên quan.

Biết là pháp luật thì như thế, nhưng đa phần nhiều chủ xe không muốn rắc rối đều tự chi chả các chi phí như sửa xe, đôi khi còn phải bồi thường cho chủ của chó mèo vì bị họ làm khó dễ.
Đường dành cho người tham gia giao thông chứ không dành cho súc vật, làm ơn hãy hiểu rõ đi nhiều chủ chó chủ mèo.

Hạng B2
15/5/19
220
644
94
35
chính xác "Đụng trúng xe tôi chó chết, chứ đụng phải xe máy có khi giờ bà lên phường rồi đấy.", đụng trung xe máy thì họ trầy xước là may mắn lắm rồi đấy, có vài vụ tông trúng chó mà xe máy chế.t luôn kia kìa

Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
- Chó mèo phải có bảo hìểm / ngay cả chích ngừa, do đó nếu đụng mà chó mèo không có bảo hiểm thì chủ nuôi còn phải trả và đền theo luật bảo hiểm, chó mèo thà chạy rông.. Nấu như các bac đi sâu vào luật (ngay cả VN cũng có) Còn nếu sợ thì nhờ luật sư, kẽ thua ôm đạn. Đó là luật

Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
Không phải nói gì nhưng thực sự phần lớn bọn nuôi chó mèo là những đứa tính cách không đàng hoàng, không đáng tin tin tưởng.
Hệt như kiểu mấy đứa xăm mình, dù chẳng có bằng chứng gì là xấu, nhưng chắc chắn chúng là những đứa không thể tin tưởng.
Tuỳ người, tuỳ vùng, tuỳ quốc gia .....bác à, Tây nó xem bài của bác là nó cự ngay đó nha ...chò mèo còn có giấy tờ chứng minh, tên tuổi nửa cơ ...cò bảo hiểm luôn đó

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.696
11.920
113
Tuỳ người, tuỳ vùng, tuỳ quốc gia .....bác à, Tây nó xem bài của bác là nó cự ngay đó nha ...chò mèo còn có giấy tờ chứng minh, tên tuổi nửa cơ ...cò bảo hiểm luôn đó
Biết em sẽ bị tây đánh ngay.
Nhưng đánh cũng không gì phủ nhận được sự thật :-D

Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
Biết em sẽ bị tây đánh ngay.
Nhưng đánh cũng không gì phủ nhận được sự thật :-D
Do đó mới gọi là tuỳ ..em có nuôi gà , nuôi chó, nuôi thỏ luôn .... hầu như ai có nhà riêng cũng có nuôi chó cả đó bác à. Do đó em chỉ nóu tây nó "cự nư' chứ không đánh gì hết ...

Không phải nói gì nhưng thực sự phần lớn bọn nuôi chó mèo là những đứa tính cách không đàng hoàng, không đáng tin tin tưởng.

Thứ hai, bác có ý nói đến em và cả gia đình em nói riêng và tất cả các gia đình nào có nuôi chó.nói chung ... vì phải chấp nhận kiểu bác nói thôi :):):):). Vậy bác nhớ đừng bao giờ tin tưởng những người không đàng hoàng như em... Ờ mà cũng đúng, em đâu phải là gì đâu mà bác tin tưởng nhỉ ...Cám ơn bác đả phán em như thế :):):)

• Like
Hạng F
3/10/15
9.696
11.920
113
Do đó mới gọi là tuỳ ..em có nuôi gà , nuôi chó, nuôi thỏ luôn .... hầu như ai có nhà riêng cũng có nuôi chó cả đó bác à. Do đó em chỉ nóu tây nó "cự nư' chứ không đánh gì hết ...

Thứ hai, bác có ý nói đến em và cả gia đình em nói riêng và tất cả các gia đình nào có nuôi chó.nói chung ... vì phải chấp nhận kiểu bác nói thôi :):):):). Vậy bác nhớ đừng bao giờ tin tưởng những người không đàng hoàng như em... Ờ mà cũng đúng, em đâu phải là gì đâu mà bác tin tưởng nhỉ ...Cám ơn bác đả phán em như thế :):):)
Sorry sorry bác, mấy người ở chỗ căn hộ em phàn nàn việc này quá nên em lỡ mồm tí.
Mấy toà nhà của ông Nova xây ở đây cấm nuôi chó mèo cả. Khổ thế mọi người bị ác cảm với chó mèo nuôi ở các nhà ngoài phố bác ơi. Không phải nuôi như Euro nhà bác, ai ở đây nuôi chó mèo ngoài phố là nó cứ đi loạn ra, phóng uế rồi phóng ẩu gần như luôn luôn.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
Sorry sorry bác, mấy người ở chỗ căn hộ em phàn nàn việc này quá nên em lỡ mồm tí.
Mấy toà nhà của ông Nova xây ở đây cấm nuôi chó mèo cả. Khổ thế mọi người bị ác cảm với chó mèo nuôi ở các nhà ngoài phố bác ơi. Không phải nuôi như Euro nhà bác, ai ở đây nuôi chó mèo ngoài phố là nó cứ đi loạn ra, phóng uế rồi phóng ẩu gần như luôn luôn.
:):):):):) Ở VN cũng có người nầy người nọ mà ...
Bên nầy chó của ai ị là tự hốt nha
hay
Ngược đời, chủ xe tông phải vật nuôi còn bị bắt phải bồi thường cho chủ vật nuôi

images

Còn có rất nhiều hình ảnh ...đẹp lắm

• Like
Hạng F
3/10/15
9.696
11.920
113
:):):):):) Ở VN cũng có người nầy người nọ mà ...
Bên nầy chó của ai ị là tự hốt nha
hay View attachment 2611966
View attachment 2611968
Còn có rất nhiều hình ảnh ...đẹp lắm
VN mà được cái này thì thôi chắc chả ai phàn nàn.
Chứ sống ở VN sợ nhất là đi bộ ngoài phố!!! Đã 1 thằng tây bị rồi, em làm hướng dẫn du lịch cho nó, cứ đòi đi tìm street food VN ở hang cùng ngõ hẻm!!
Lại còn đi ban đêm!
Đã nói mà không nghe!!
Ai đã bị cái này là ớn đến hết đời!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.455
21.552
113
Pháp
VN mà được cái này thì thôi chắc chả ai phàn nàn.
Chứ sống ở VN sợ nhất là đi bộ ngoài phố!!! Đã 1 thằng tây bị rồi, em làm hướng dẫn du lịch cho nó, cứ đòi đi tìm street food VN ở hang cùng ngõ hẻm!!
Lại còn đi ban đêm!
Đã nói mà không nghe!!
Ai đã bị cái này là ớn đến hết đời!
Do đó thàng tây mà áp dụng luật lệ (chó mèo) mà bác đụn nó, đừng nói đến xe cộ .... là bác nghèo luôn. PM để cho bác nói chuyện với thằng bạn em 2 tuần nửa nó vế VN .... do đó luật ra luật . VN thì thích lách luật, thích làm trái luật và từ đó mới đưa ra sự kiện bánh mì ..
có câu nói "biết bố mầy là ai không ?" đụng thử rồi biết ......ông ngoại, nội cũng chết

trang luật pháp ở VN

Bác xem lại trang phi công anh bị nhiểm covid ở VN vả tiền ai trả .. BHXH nha
ngoài lề tí : vụ vnairlines bị bồi thường cách đây cả chục năm

Đã muốn vươn ra biển lớn, hội nhập thế giới thì phải theo thôi ..

• Like