Hạng B1
29/7/16
65
34
18
32
buôn ma thuột
Nhà xa trung tâm bảo trì bảo dưỡng xe BMW, em xin kinh nghiệm sử dụng xe
Cụ thể là nhà em ở tỉnh lẻ không có trung tâm bảo hành, bảo trì xe BMW. Em mua xe từ năm 2015 tới giờ chỉ chạy được gần 14.000km, đã thay nhớt + lọc nhớt là 3 lần (vừa thay nhớt lần thứ 3 song). Giờ lần tiếp theo thay nhớt + lọc là 1 năm sau (chắc đến lúc đó chạy được 20.000km). Vậy giờ tiếp theo em nên làm gì với con xe đây ạ, nên thay cái gì, kiểm tra bộ phận nào ạ?[pagebreak][/pagebreak]

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/7/13
8.977
40.268
113
Đổi Toy thôi, ở xa xài xe Ger mới thì ko sao, chừng qua 80k km thì ăn xong lo đi sửa xe quá tội

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cụ thể là nhà em ở tỉnh lẻ không có trung tâm bảo hành, bảo trì bmw. Mua xe từ năm 2015 tới giờ chỉ chạy được gần 14.000km, đã thay nhớt + lọc nhớt là 3 lần (vừa thay nhớt lần thứ 3 song).
Giờ lần tiếp theo thay nhớt + lọc là 1 năm sau (chắc đến lúc đó chạy được 20.000km)
Vậy giờ tiếp theo em nên làm gì với con xe đây ạ, nên thay cái gì, kiểm tra bộ phận nào ạ?

Bác có thể xem ngay trong Vehicle information của Mene idrive của xe, vào phần Service nó sẽ hiện lên các mục bảo dưỡng cơ bản mình cần phải làm trong đó rất rõ còn bao nhiêu km hoặc thời gian

Ngoài các mục cơ bản cần chú ý như trên, nếu bác muốn làm công tác bảo dưỡng dạng ngăn ngừa trước khi hư hỏng - Preventive Maintenance - thì bác có thể tham khảo bảng sau theo kinh nghiệm của em.

Attachments

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Bác có thể xem ngay trong Vehicle information của Mene idrive của xe, vào phần Service nó sẽ hiện lên các mục bảo dưỡng cơ bản mình cần phải làm trong đó rất rõ còn bao nhiêu km hoặc thời gian

View attachment 1833902

Ngoài các mục cơ bản cần chú ý như trên, nếu bác muốn làm công tác bảo dưỡng dạng ngăn ngừa trước khi hư hỏng - Preventive Maintenance - thì bác có thể tham khảo bảng sau theo kinh nghiệm của em.
View attachment 1833903

Cảm ơn bác Moon. Em lưu lại ạ ;)

Hạng B1
29/7/16
65
34
18
32
buôn ma thuột

View attachment 1833902

View attachment 1833903
Cảm ơn bác nhiều.