Status
Không mở trả lời sau này.
Trước tình hình ngân hàng siết chặt tính dụng, lãi suất tăng cao, cho vay ~25,25%, tiết kiệm ~20%, chứng khoán lao dốc, vàng pha Wolfram, nhiều rủi ro.
Các bác có kinh nghiệm trên OSFI làm ơn cho em xin một vài nhận định về thị trường BDS hiện nay thế nào?
Theo các bác thấy giai đoạn này là NGUY HIỂM hay là CƠ HỘI để đầu tư BĐS? Có giống câu ông bà ta thương nói trong Nguy có Cơ ko các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Để cho bác VUI em đành phải nói cơ hội đầu tư BĐS, lúc này vắng khách lắm hả bác ??? Em thấy bác rất cố gắng, tích cực mong bác sẽ thành công.

khle0102 nói:
Để cho bác VUI em đành phải nói cơ hội đầu tư BĐS, lúc này vắng khách lắm hả bác ??? Em thấy bác rất cố gắng, tích cực mong bác sẽ thành công.
Thanks bác!:DBên em vẫn bán tốt bác ah! Hàng đất nền giá rẻ thì rất HOT bên em!Bên em thi chỉ bán dụ án thôi! Nhưng em nghĩ đây cũng là cơ hội cho nhà lẻ vì tình hình này có lẻ sẽ có một lượng lớn nhà đầu tư đi vay sẽ chết đây! Nguy hiểm của người này nhưng là cơ hội của người khác! Em chỉ múm lắng nghe nhận định của anh em trên này thôi!

12/10/07
2.646
10.496
113
Nhận định của chuyên gia không bằng thực tế chứng minh.

Em có nhỏ em vợ làm bên ngân hàng, thỉnh thoảng nó cũng cho biết sắp có một BDS phải thanh lý nhưng dạo gần đây cũng không có nhiều hơn trước. Như vậy đủ hiểu là tình hình chưa đến mức tình hình lắm như ta vẫn tưởng tượng.

Các BDS đang rao bán nhan nhản trên các website thì giá vẫn chát lắm. Tuy nhiên nếu bác chủ có hàng ngon thì cứ up lên, let's see.

Vậy em mới xin ý kiến của các chuyên gia trên OSFI nè! Em chỉ quen 1 lượng nhỏ bàn bè bên ngân hàng nói thế thôi! Mấy bác quan hệ rộng thì góp ý kiến để anh em trên OSFI có thêm thông tin thực tế!

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
Em không quan tâm đến BĐS lắm.

Em chỉ quan tâm đến các công ty trong khu Công nghiệp.

Nếu nói về nhà phố hay đất thổ cư trong khu dân cư thì em thấy ở khu nhà em vẫn bình thường, lâu lâu vẫn có mua bán, giá không tăng nhiều nhưng không giảm, không giống như hồi cuối 2008?

Sài Gòn có khó khăn gì thì chắc chỉ ở chỗ mấy chủ đầu tư làm căn hộ. Đất dự án thì phân lô bán hết rồi, có còn thì cũng cách SG 15 km trở lên.

Khó khăn của chủ đầu tư đất dự án không bằng căn hộ. Đất dự án không phải đầu tư kỹ thuật nhiều, hạ tầng chưa làm xong thì bỏ dở cũng được, 100 nền bán được 10 nền, tồn 90 thì cũng chưa vội làm hạ tầng.

Căn hộ thì khác, 1500 căn, bán được 15 căn thì vẫn phải làm tiếp để đảm bảo hợp đồng với 15 khách hàng ( Đã trót xuống tiền ), không nó xúm vào hỏi thăm thì mất hết uy tín, sao mà bán tiếp được 1485 căn còn lại.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Em thì đang chờ động thái của XXX trong 1-2 tháng tới, hiện giờ chưa dám nhận định gì.

Hạng B2
3/12/10
301
94
38
Bác nào muốn mua bds thì cứ nhăm nhe mấy bác đã mua rồi mà cần tiền, chắc chắn sẽ được giá cực tốt

Hạng D
14/5/08
2.536
21.208
113
hope nói:
Em thì đang chờ động thái của XXX trong 1-2 tháng tới, hiện giờ chưa dám nhận định gì.
Nếu XXX thực sự làm mạnh tay để hoạt động tín dụng của ngân hàng minh bạch hơn vào cuối quý 3 cũng là để tránh cái vòng luẩn quẩn của LS mà VN đã bị 3 năm nay thì chắc chắn BĐS sẽ sụm bà chè vài năm

Status
Không mở trả lời sau này.