Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
BFC offflines nhân dịp 30/4 – 1/5 ; nhưng quyết định đi trước 1 tuần để tránh bon chen kẹt xe , và quyết định này tỏ ra rất chính xác
Em định book 2 phòng cho vợ con + giúp việc đi , nhưng thằng bé bị ốm nên vợ đành ở nhà , thả rông em đi 1 mình , hehe . Trong lòng em cũng cảm thấy tội lỗi nên thôi em cũng đi 1 mình luôn , mặc dù ban đầu định rủ mấy đứa cháu em đi cùng …nhưng thôi , hehe
Đúng trên lịch là 8h sẽ gặp nhau ăn sang ở Kiều Giang Q9 . Nhưng 1 số đại gia cùng xóm PMH quyết định café ở bển rồi nhập đoàn sau . Em 1 mình xách xe chạy ra Kiều Giang vậy .
Chạy đến cầu Bình Triệu , em alo cho HT TUXEDO :
<span style=""color: #800080;"">- A nhô - a nhô , bác đi đến đâu rồi ?</span>
<span style=""color: #800080;"">- Hihihihiiii , bác cứ đi đi</span>
[style="color: #800080;"]- Vầng thì em đang đi đây , bác đến đâu rồi ?
[/style] [style="color: #800080;"]- Hihihihihihihiiiiiii
[/style] [style="color: #800080;"]- Hihihihi éo gì lắm thế , bác đang ở đâu ?
[/style] <span style=""color: #800080;"">- Hihiihihihiihihihihihihihihihiiiiiiiiii em ….. không đi</span>
[style="color: #800080;"]- Sặc , thế là thế đíu nào ? :mad:
[/style] <span style=""color: #800080;"">- Hiihihihihihihiiiii xe em bị hư đang ở PMH , em ko đi được . Em đã bí mật báo cho Sawa và Mun Rivo để bảo toàn đội hình thi đấu</span>
<span style=""color: #800080;"">- Sặc, tôi chịu ông . thôi ông ở nhà giặt tã đi</span>
- <span style=""color: #800080;"">Vâng , hihihihihihiiii</span>
Sau đó em bật GPS lên để nó dẫn em đến Kiều Giang ; thì nó có Kiều Giang Q2 và Kiều Giang Q9 . Em chả biết Kiều Giang nào , thôi em chọn đại Q9 . Qua trạm thu phí thì em gọi cho bác Linh :
- <span style=""color: #800080;""> Đang ở đâu đấy các bác ơi</span>
<span style=""color: #800080;"">- Hihihihihihihiiii bác cứ đến Kiều Giang gọi cơm tấm và café rồi bọn em đến nha</span>
Má , sao em dị ứng với hihihihihihihiii quá . Sáng ăn quả bom của ông Tú rồi , ko hiểu đám này có bom mình nữa không ; chả nhẽ sang T7 em xách xe ra Kiều Giang ngồi ăn 1 mình rồi về . Lúc ấy là 7h50. Em đến Kiều Giang là 5p trước 8h , giờ hẹn
Em vào ngồi ăn 1 đĩa sườn bì + café . Ăn đến 8h30 thì alo bác Linh
8h30 :Alo , đi chưa các bác ơi ?
Bác Linh : Hiihihhihihiihiiiiii , bọn em chuẩn bị xuất phát đây
8h50 : alo alo đi đến đâu rồi các bác ơi ?
Bác Linh : bọn em bắt đầu đi đây
9h10 : đến đâu rồi các bác ơi ?
Bác Linh : đến cầu Phú Mỹ rồi bác ơi , sắp đến rồi

Em ngồi nhẩm tính từ PMH đến cầu PM chắc chỉ 5p , ông Sawa đạp chắc chỉ 3p . Đíu hỉu sao các ông đi kiểu gì mà 15p mới mới từ café đến cầu Phú Mỹ ! thôi quất them đĩa cơm nữa , đang ngon

9h30 : đâu rồi mấy má ơi ?
Bác Linh : hihihihiiiiii gần đến trạm soát vé rồi
9h40 : đâu rồi ?
Bác Linh : hihihiii đang kẹt xe tí bác ơi

Móa , em bực quá nên vào trong bĩnh 1 phát cho đỡ bực , và cũng để yên bụng trên đường thiên lý
. Vì hơn 1 tiếng đồng hồ chờ đợi em cứ ngồi làu bàu “<span style=""color: #800080;"">dm bọn phò này lâu thế nhỉ</span>” (hihi , sorry các bác :D) <span style=""color: #800080;"">làm mấy đứa phục vụ nó cứ tưởng nó mang cơm ra lâu quá nen khách bực cửa mình chửi</span> . Đứa nào đi ngang qua cũng hỏi "<span style=""color: #800080;"">anh kêu món gì ạ</span>" ; mà 4-5 đứa đi ngang qua hỏi 4-5 lần nên em cũng phát bực , em kêu luôn 1 đĩa nữa ăn cho rồi chuyện
. Ăn 2 đĩa no bụng nen em phải đi bĩnh
Cuối cùng thì 9h50 đoàn cũng đến và em nhập đoàn . Lúc này trên bộ đàm bà con buôn dưa lê lien tục

To be continued ….

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Bọn em 7h đã ăn sáng xong nhưng lãnh đạn hội tối trước trả bài nhiều nên hơi trễ tí!bọn em cũng chờ dài cả cái cổ:D:D

Chi Hội Phó BFC
17/4/08
1.642
24
38
Hom do em doi cac bac mai moi thay.Cong nhan chuyen di nay vui thiet.

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Hi hi mới khởi hành là thấy vui rồi. Đọc mà liên tưởng tới cảnh bác Lustig đang lái máy bay và nói chuyện với kiểm soát không lưu như trên...
"Đ., bác bay kiểu đ. gì nảy giờ chưa tới, đ. cho bác đáp luôn!"

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
có ai khen bác đẹp trai mà nói chuyện dzô dziên chưa vậy bác ? đừng nói em là người mở hàng nha
em , hay bất kì ai khác , làm công việc gì thì đó là việc riêng mỗi người . Ko việc gì bác phải bô bô trên này cứ như là bác thân và hiểu rõ em lắm vậy

1 lần nữa em lịch sự yêu cầu bác không việc gì phải bô bô lên đây . Ví dụ như em sinh hoạt BFC , đi đá bóng đá phản lưới nhà , đi ăn ko đóng tiền hay mách lẻo để OSPD ban nick anh em thì bác hãy bô bô lên đây . Còn việc ngoài đời cho vay nặng lãi , đâm thuê chém mướn hay bán thân nuôi miệng là việc riêng của mỗi người .

hy vọng bác hiểu

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
sawasusi nói:
Hom do em doi cac bac mai moi thay.Cong nhan chuyen di nay vui thiet.

Bác Sawa bữa nay chắc phải gắn thêm sau nick là Sawa+2 ... vì bác toàn giờ cao su " giờ hẹn +2h nữa = đến nơi...hehe"