Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
21/7/14
1
13
3
43
Tình hình là em có 1 số ít chút tiền, cũng đang có dự định kiếm căn hộ cho tương lai 2 vợ chồng,
đi 1 vòng gần đây thì thấy có Parc & Hommmy như tiền thì ko kham nổi,
xa tí thì có thủ thiêm xanh,

nên nhờ anh em tư vấn có khuyết điểm / ưu điểm gì ở chung cu này cần lưu ý ko ? em thì có vẻ ưng với vị trí của nó, hơi xa tí, chung cư bình thường, ko cần hồ bơi hay tiện ích nhìu xung quanh

thanks anh em

Hạng B1
7/11/12
72
254
53
Saigon
Chịu, cc này ít ngưoi biết, cạnh cc này còn có petroland, thu thiêm star, nghe đồn thu thiêm star cũng ok

Tập Lái
29/5/14
0
67
12
Thủ Thiêm Xanh hồi đầu năm mình có xem qua. Căn 60 mấy m mà cũng gần tỷ, chưa có sổ hồng. Bảo vệ khá tốt, có thẻ từ thang máy. Chất lượng xây dựng cũng tạm, không bằng homyland2.
Cố thêm chút nữa lấy căn homyland2 đi bạn, căn diện tích nhỏ. Cứ chờ thế nào cũng có ng bán lại. Bạn hỏi chủ dt và sale các sàn đi. Mình biết homyland2 cũng muộn, chờ mãi cũng mua dc 1 căn theo ý

Tập Lái
30/10/13
44
37
18
093-821-52-58
[/QUOTE]
Nếu khoảng 1,1 tỷ 2PN thì có thể lấy đc căn Thịnh Vượng (chất lượng quá ok, mấy năm mà vẫn ko thay đổi j nhiều). Nếu chịu khó xuống xa chút thì có Phố Đông 82m2 mà có 1ty1.
Thủ Thêm Xanh thuộc phân khúc căn hộ trung bình, chất lượng ko biết.

Tập Lái
21/7/14
1
13
3
43
Thủ Thiêm Xanh hồi đầu năm mình có xem qua. Căn 60 mấy m mà cũng gần tỷ, chưa có sổ hồng. Bảo vệ khá tốt, có thẻ từ thang máy. Chất lượng xây dựng cũng tạm, không bằng homyland2.
Cố thêm chút nữa lấy căn homyland2 đi bạn, căn diện tích nhỏ. Cứ chờ thế nào cũng có ng bán lại. Bạn hỏi chủ dt và sale các sàn đi. Mình biết homyland2 cũng muộn, chờ mãi cũng mua dc 1 căn theo ý

thanks bro, ko bít bên homyland2 diện tích nhỏ nhất là nhiu, em cầm cố lắm cũng chỉ tầm 1 tỏi, bao gồm tất cả chi phí rùi thui :(

Tập Lái
21/7/14
1
13
3
43
Nếu khoảng 1,1 tỷ 2PN thì có thể lấy đc căn Thịnh Vượng (chất lượng quá ok, mấy năm mà vẫn ko thay đổi j nhiều). Nếu chịu khó xuống xa chút thì có Phố Đông 82m2 mà có 1ty1.
Thủ Thêm Xanh thuộc phân khúc căn hộ trung bình, chất lượng ko biết.[/QUOTE]

bên thịnh vượng 1.1 là total cost chưa bạn ?
Mà bên đây có sổ hồng lun chưa ý nhỉ

Tập Lái
29/5/14
0
67
12
thanks bro, ko bít bên homyland2 diện tích nhỏ nhất là nhiu, em cầm cố lắm cũng chỉ tầm 1 tỏi, bao gồm tất cả chi phí rùi thui :(
Em là sis. Căn homy2 nhỏ nhất 60m2. Có thể vay ngân hàng.
Căn nhà là cả gia tài của mình. Bác có thể tìm thông tin về cdt, chất lượng công trình trên mạng... bên kia có topic về homy2 và parcspring, bác vô xem để tham khảo

Tập Lái
21/7/14
1
13
3
43
Em là sis. Căn homy2 nhỏ nhất 60m2. Có thể vay ngân hàng.
Căn nhà là cả gia tài của mình. Bác có thể tìm thông tin về cdt, chất lượng công trình trên mạng... bên kia có topic về homy2 và parcspring, bác vô xem để tham khảo
hehe, thanks sis,

mà ko bít sis là sale hay cũng là người đi mua căn hộ như em, em cũng chỉ kiếm căn 60m2, vay ngân hàng, nếu sis có mối nào quen thì giới thiệu cho em nhé, em sẽ hậu tạ đầy đủ :)

Tập Lái
30/10/13
44
37
18
093-821-52-58
Thịnh Vượng 1ty120 là bao gồm trọn gói hết nhé bác, căn lầu 6 2PN - Sổ hồng.
Mợ hihomy là cư dân của Homy 2 rồi ợ. Bây giờ bác kiếm Homy 2 căn 60m2 chắc chắn ko có hàng, các căn khác cũng khan hàng hoặc ngoài tầm của bác.

• Like
Reactions: hihomy
Tập Lái
29/5/14
0
67
12
hehe, thanks sis,

mà ko bít sis là sale hay cũng là người đi mua căn hộ như em, em cũng chỉ kiếm căn 60m2, vay ngân hàng, nếu sis có mối nào quen thì giới thiệu cho em nhé, em sẽ hậu tạ đầy đủ :)
Em là người mua nhà để ở, lúc đầu đi mua nhà cũng lo lắm vì không biết lọc thông tin như thế nào. Giờ thấy bác mua thì em share kinh nghiệm của em thôi. Khu bình trưng tây về q1 khoảng 9km, đoạn xa lộ đi rất thích nhưng đường nguyễn duy trinh hẹp, nghe nói sẽ mở rộng và phải mở rộng vì 1 số khu căn hộ ở đó sắp mở bán tiếp.
Chợ, trường, bệnh viện, nhà văn hóa trong bán kính 2km. Không ngập do triều cường. Vậy là ổn ạ

• Like
Reactions: Thuymien888
Status
Không mở trả lời sau này.