Tập Lái
10/2/20
2
0
0
29
chào các bác, e với vợ đứa làm gò vấp, đứa bình thạnh tính mua căn chung cư để ở cho qua những ngày tháng ở thuê mà giờ tìm thì lùng bùng quá nhờ các bác hỗ trợ cho e xin vài cái tên để e dễ bề tìm với ạ,

Đc 1 số bác chỉ căn ở Novia với opal boulevard 4s mà loạn thông tin quá ạ

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Bác cần nói rõ hơn về gia cảnh thì ae mới dễ tư vấn được.
vd như bình thạnh mà làm khúc nào? gò vấp thì khúc nào? từ đó mới cân đối được hay không quãng đường di chuyển có thuận tiện không?
3 tỏi mà chung cư vừa vừa thì nhiều mà. tại gò vấp thì có vài cái như cc nằm trên đường nhánh phan huy ích (P15,16 gò vấp) 7,8 block, mới xây vài năm: đánh giá trung bình
chung cư quân đội ngay sau khu coopmart phan văn trị: đánh giá trung bình
chung cư hà đô (loại thấp tầng: 5 tầng) gần phan văn trị: xây lâu, nhưng thiết kế hơi chuối; chất lượng được; ngoài ra còn loạt chung cư mới xây nữa mà em chưa đi qua nên ko rành để chỉ, nên các ae sẽ giúp bác.
bình thạnh cũng có vài em chung tầm 3 tỏi: như chung cư nằm trên nguyễn xí; chung cư ngay thế kỷ 21(đi ĐBP tới gần cầu SG thì nhìn thấy nó bên trái), chung cư thủy lợi (dọc trường sa) hoặc chung cư khu phan xích long Phú nhuận, từ đây đi gò vấp, bình thạnh cũng có chổ gần mà bác chủ;
nhưng bác phải coi thật kỹ chất lượng chung cư, ban quản trị và lối sống tại đó có phù hợp với mình hay ko? tốt nhất là xem xét xong thuê ở thử 003 tháng thì mới quyết được.

chúc bác tìm được nhà như ý!

• Like
Reactions: haiphongrv
Tập Lái
22/5/13
15
4
3
Không biết bác Chủ thớt tìm mua chung cư để ở. nhưng ở ngay hay từ từ ở vậy ah!

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Thêm 1 tỷ xây nhà nữa là tròn 4 tỷ
Tài chính hạn hẹp thì có ai bắt phải xây nhà lầu đâu mà 1 tỷ. Làm căn nhà cấp 4 300tr có tiền thì xây lên tiếp thôi sau này có của để dành cho con cháu

Tập Lái
28/2/20
1
0
0
40
Giá đó ở bình thạnh thì bạn có thể mua chung cư cũ. Có sổ đỏ sang tên liền, vị trí gần trung tâm, vay ngân hàng cũng được. Mình cũng có 1 căn 2PN ở chung cư trên đường Phan Văn Trị, gần chợ Cây Thị.
Nếu bạn quan tâm thì inbox mình sẽ chia sẻ thêm.

Tập Lái
10/2/20
2
0
0
29
Không biết bác Chủ thớt tìm mua chung cư để ở. nhưng ở ngay hay từ từ ở vậy ah!
e muốn tìm căn mới hoặc căn sắp bàn giao ạ =[[ e tìm hôm giờ thì cũng xác định tâm lý là cũng ko vội được vụ mua bán nhà cửa này

Hạng D
16/7/19
1.125
3.505
116
Bác chủ qua làm căn chung cư An Phú Đông kìa, còn mới giá 2pn tầm 1.8ty. Còn ko thì ráng tầm 1 ty nữa mua nền 48-50m2 2.8ty HXH cũng dc