Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com
Em có em maz626 đã lắp bóng xenon và lắp thêm superbass loại rẻ tiền.Vì chưa có điều kiện lên đời em xe nên đành lên đời vài thứ lặt vặt này cũng được.Nghe mọi người bảo lắp bóng xenon mà không có kính lúp thì không ngon lắm.Thế em xe của em có thể lắp thêm kính lúp hay không?Các bác tư vấn giúp em tí nhé!?...
Em ở Hà Nội thì có thể đưa qua chỗ nào làm thêm được những thứ này hả các bác ơi?
Còn về âm thanh thì em nghĩ như của xe em dùng tạm cũng được rồi.Quan trọng là đang máu 1 quả DVD và màn hình nhưng em không hiểu biết nhiều về mấy thứ này lắm các bác a.Tiền thì ít nhưng lại thích xài đồ ngon mới chết chứ[:-]...Em cũng nghĩ nhiều rồi:em sẽ lắp hàng China thôi(không biét có không các bác nhỉ?Và tầm tiên bao nhiêu thì xơi được hả các bác ?...)Để dành tiền sang năm đổi em khác sẽ làm ngon luôn chứ không xài hàng Tàu như bay giờ...híc:D
Mong các bác tư vấn giúp em để em sớm thực hiện ước mơ nhỏ nhoi của em cái!..cám ơn các bác nhiều nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Nhờ tư vấn độ âm thanh và đèn xenon cho em Mazda626

E hỏi khí không phải, chứ theo bác ở cái HN này, bao nhiêu % xài hàng CarAudio không phải là xuất xứ từ "TÀU" hả bác?
Còn nếu là đồ xịn có xuất xứ từ Mỹ hay Nhật, Anh, ... thì đơn vị tính giá cho mỗi thiết bị là $000 (3 số 0 trở lên) đấy bác ạ! Chứ ko phải có 1-2 ngàn mà chơi được 1 bộ đâu!

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Chuyện này thì em cũng biết thế.Nhưng hàng Tàu xịn hay là hàng Tàu lởm thì mới quan trọng bác ạ....Em thấy nhiều người lắp DVD giá khoảng 5-7 tr mà bác.Em cũng có ý định lắp với giá tiền đó thôi.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

nếu với giá đó thì ko có hàng Tàu "xịn" như bác muốn roài! riêng 1 headunit(đầu đọc) loại ngon ngon của Alpine (made in Chine) cũng đã khoảng 6tr rồi, chưa kể bác phải sắm thêm màn hình cùng bộ âm thanh 5.1 để bác xem phim!

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Thực ra em không hiểu nhiều về độ Audio cho xe bác ạ.Cám ơn bác đã tư vấn cho em!...Theo các bác thì em phải chi phí hết khoảng bao nhiêu trong vụ này để lắp được 1 bộ âm thanh bao gồm đầu DVD-màn hình...và bộ loa để xem phim nghe nhạc?Em mô tả qua qua chiếc xe của em để các bác hiểu và giúp đỡ cho em tí: hiện nay xe em có 1 superbass rồi,loa 2 cửa trước+2 cửa sau,đầu CD thui...Như thế em sẽ phải lắp thêm những loa gì nữa để âm thanh nghe được hay hơn?Tất nhiên là phải lắp thêm đầu DVD và màn hình rùi...
Mong các bác nhiệt tình giúp em !...Cám ơn các bác nhiều lắm!....

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Em nghĩ bác nên sử dụng màn hình thò thụt hiệu Super TQ giá cỡ 2500.000đ + DVD JVC (s/x tại Indonesia) giá cỡ 4400.000đ. T/c khoảng 6.900.000đ.
Chất lượng âm thanh, giao diện, độ bền Nhật (đầu phát JVC)_ Chất lượng hình ảnh TQ (màn hình Super). Tuy nhiên màn hình Super TQ cũng phải sử dụng panel LCD của Nhật, như vậy hầu như toàn bộ đều là chất lượng Nhật rồi. Vậy là ngon rồi nha bác.
Ở Hà Nội thì bác qua 20 Ngô Quyền gặp bác Thanh Tùng thử coi.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

E giúp Bác Phần cơ bản nhé http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=335361

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Bác HP Stereo ơi!..Bác nói rõ hơn cho em tí đc không bác?Thế xe em có phải lắp thêm loa gì nữa không-ngoài màn hình và đầu DVD đó?Giá cả tất cả bao gồm cả công lắp đặt hả bác ơi?...
Em máu lắm rồi, nhưng cũng muốn tham khảo thêm ý kiến của các bác rồi mới quyết định(vì em không hiểu nhiều về chuyện này lắm..híc)
À,không biết số đt của bác ThanhTung như thế nào nhỉ?Bác nào cho em xin số đt của bác ý đc không?..Em cám ơn các nác nhiều lắm!...

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com

Em cám ơn bác medusa nhé!...Không biết loại này có lắp vừa xe Maz626 của em hay không?Làm thế nào để biết đc kích thước có phù hợp với xe hay không thì phải đo kích thước của đầu CD hiện tại hả cá bác?

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Bác đt cho bác Thanh Tùng số này nhé, 0903 411222 hoặc 9360388. Bác ấy sẽ tư vấn luôn phần âm thanh cho bác.
Em cám ơn bác medusa nhé!...Không biết loại này có lắp vừa xe Maz626 của em hay không?Làm thế nào để biết đc kích thước có phù hợp với xe hay không thì phải đo kích thước của đầu CD hiện tại hả cá bác?
Màn hình hoặc đầu đĩa cho taplô chỉ có 2 loại chuẩn như sau: 1 DIN là loại có size nhỏ mà các đầu CD, DVD dùng làm chuẩn - 2 DIN hoặc Double DIN là loại có chiều cao gấp 2 lần loại 1 DIN (loại này thường có luôn cassette hoặc màn hình).
Với xe bác thì sử dụng cái màn hình trên sẽ ko có vấn đề gì về kích cỡ. Loại Caska này so với giá trên thì hợp lý rồi đó bác. Nó vừa là DVD và vừa là màn hình cảm ứng mà với loại tương tự của Nhật thì cỡ tầm 19000.000đó.
Chúc bác sớm toại nguyện.