Hạng B2
19/9/11
107
7
18
Hi các Bác !!!

Em định làm 1 hành trình như sau: SG - CÀ NÁ - PHAN RANG - VĨNH HY - NHA TRANG - ĐÀ LẠT - SG

Những điểm trên em đã đi rồi trừ Phan Rang - Vĩnh Hy, nghe nói đẹp và còn hoang sơ lắm

Bác nào đã đi rồi xin tư vấn giúp em về lộ trình ( tu Phan Rang đi Vĩnh Hy), những điểm du lịch, ăn uống, Ks....

Em cám ơn ạh

• Like
Reactions: khoadanh
Hạng D
19/10/06
2.225
12.284
113
Hi các Bác !!!

Em định làm 1 hành trình như sau: SG - CÀ NÁ - PHAN RANG - VĨNH HY - NHA TRANG - ĐÀ LẠT - SG

Những điểm trên em đã đi rồi trừ Phan Rang - Vĩnh Hy, nghe nói đẹp và còn hoang sơ lắm

Bác nào đã đi rồi xin tư vấn giúp em về lộ trình ( tu Phan Rang đi Vĩnh Hy), những điểm du lịch, ăn uống, Ks....

Em cám ơn ạh

https://www.otosaigon.com/threads/phan-rang-vung-dat-cua-nang-va-gio.4872693/

:3dcuoi:

• Like
Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Từ Phan Rang đi Vĩnh Hy đường mới quá đẹp, ra Vĩnh Hy thì chẳng có gì, xem San Hô thì San Hô chết hết, thua Côn Đảo và Phú Quốc nhiều.
- Ăn hải sản ở Vĩnh Hy thì cũng ko có gì đặc sắc, em ăn ngoài bè khi đi xem San Hô rồ ghé lun.
- Resort ở Vĩnh Hy thì rẻ, ở ngay bến tàu luôn, hôm đó họ tính 550-600K (Đầu năm nay).
- Tắm biển thì có cái eo nhỏ xíu ngay bè ăn hải sản để tắm, đá ngầm cũng nhiều nên cẩn trọng.
Nói chung là đi cho biết chứ ở đây 1 đêm là tởm tới già ko quay lại nữa. Tốt nhất ở Phan Rang rồi sáng chạy ra đây chơi rồi chiều hoặc sớm chút 1400hrs -1500hrs về là đẹp.
Ở ngay Vĩnh Hy này có một resort gì đó em quên tên cao cấp lắm, khi đi xem san hô thì các bác sẽ thấy, nó nằm trên ngọn núi bên bờ biển tuyệt đẹp, từng khu nhà khu nhà đọc lập như Sixsense ở Côn Đảo vậy,nghenói vài K OBAMA một đêm, nếu các ra đây ở thì ngon....

Hạng B2
19/9/11
107
7
18
Từ Phan Rang đi Vĩnh Hy đường mới quá đẹp, ra Vĩnh Hy thì chẳng có gì, xem San Hô thì San Hô chết hết, thua Côn Đảo và Phú Quốc nhiều.
- Ăn hải sản ở Vĩnh Hy thì cũng ko có gì đặc sắc, em ăn ngoài bè khi đi xem San Hô rồ ghé lun.
- Resort ở Vĩnh Hy thì rẻ, ở ngay bến tàu luôn, hôm đó họ tính 550-600K (Đầu năm nay).
- Tắm biển thì có cái eo nhỏ xíu ngay bè ăn hải sản để tắm, đá ngầm cũng nhiều nên cẩn trọng.
Nói chung là đi cho biết chứ ở đây 1 đêm là tởm tới già ko quay lại nữa. Tốt nhất ở Phan Rang rồi sáng chạy ra đây chơi rồi chiều hoặc sớm chút 1400hrs -1500hrs về là đẹp.
Ở ngay Vĩnh Hy này có một resort gì đó em quên tên cao cấp lắm, khi đi xem san hô thì các bác sẽ thấy, nó nằm trên ngọn núi bên bờ biển tuyệt đẹp, từng khu nhà khu nhà đọc lập như Sixsense ở Côn Đảo vậy,nghenói vài K OBAMA một đêm, nếu các ra đây ở thì ngon....
Nghe Bác nói cũng hết hứng thú ra Vĩnh Hy nữa, với kiểu khai thác du lịch vắt cạn kiệt như hiện nay thì sớm muộn cũng chẳng còn chỗ nào để đi nữa. Từ PR mình đi TL702 đến Vĩnh Hy hả Bác?
Rất cám ơn Bác khoadanh đã nhiệt tình, nhất định ra PR sẽ ới Bác cafe nhé....

• Like
Reactions: khoadanh and loiht
Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Đường đi dễ lắm bác, bác search Google map là đi được thôi, đi theo đường ven biển, con đường này mới tinh đi qua khu rừng đẹp tuyệt vời lun, vì lần đó em đi vào mùa nắng nên khô cháy chứ đi vào mùa mưa chắc còn đẹp hơn,
cứ đi đi bác, đi để trãi nghiệm mà, biết đâu bác lại thích thì sao, em thích cái món quê ngoài đó lắm, món Bánh Căn ăn với cá tươi kho, dân dã mà đậm đà, con người Ninh Thuận thân thiện và tốt bụng lắm...

• Like
Reactions: dstuyen
Hạng B2
12/11/09
224
139
43
49
Ninh Chữ - Ninh Thuận
Nghe Bác nói cũng hết hứng thú ra Vĩnh Hy nữa, với kiểu khai thác du lịch vắt cạn kiệt như hiện nay thì sớm muộn cũng chẳng còn chỗ nào để đi nữa. Từ PR mình đi TL702 đến Vĩnh Hy hả Bác?
Rất cám ơn Bác khoadanh đã nhiệt tình, nhất định ra PR sẽ ới Bác cafe nhé....

Từ Ninh Chử di chuyển theo cung đường 702 . Bác sẻ qua các điểm như sau : Ninh Chử - Ruộng muối Tri Hải - Làng nho đỏ Thái An - Hang Rái - Vịnh Vĩnh Hy - đảo Bình Hưng - Hoặc ghé Bình Lập khu villa đảo Hoa Vàng, resort Ngọc Sương - Cuối cùng là ra giao lộ QL1A .
Bao nhiêu điểm đó bác thỏa thích lựa chọn ăn chơi hihi . Tình hình phòng tết tại Vĩnh Hy, đảo Bình Hưng, villa đảo Hoa Vàng ... hiện đang cháy nhé Bác ! Nếu bác muốn lưu trú ở các khu vực trên thì phải đặt phòng sớm đó .

Hạng B2
5/2/07
106
22
18
Từ Ninh Chử di chuyển theo cung đường 702 . Bác sẻ qua các điểm như sau : Ninh Chử - Ruộng muối Tri Hải - Làng nho đỏ Thái An - Hang Rái - Vịnh Vĩnh Hy - đảo Bình Hưng - Hoặc ghé Bình Lập khu villa đảo Hoa Vàng, resort Ngọc Sương - Cuối cùng là ra giao lộ QL1A .
Bao nhiêu điểm đó bác thỏa thích lựa chọn ăn chơi hihi . Tình hình phòng tết tại Vĩnh Hy, đảo Bình Hưng, villa đảo Hoa Vàng ... hiện đang cháy nhé Bác ! Nếu bác muốn lưu trú ở các khu vực trên thì phải đặt phòng sớm đó .
Vừa đi đảo Bình Hưng về, cám ơn Khoadanh nhiều nha! Hẹn một ngày gặp lại.

• Like
Reactions: khoadanh and loiht
Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
Hi các Bác !!!

Em cám ơn ạh
Bác tham khảo nhé:
https://www.otosaigon.com/threads/sai-gon-vinh-vinh-hy-dao-binh-hung.8684391/

• Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Tại Phan Rang cần hỗ trợ gì thì ới em 0913184323 .
Từ khách sạn, nhà hàng .v.v. Em có thể hỗ trợ khi bác cần .
Mong được cafe với bác khi ghé đến quê em !
Chào bác!
Định 2/9 này làm một chuyến ra Phan Rang, Tháp Chàm. Hiện search trên web thấy có mấy resort/KS: Con Gà Vàng, Long Thuận, Sài Gòn Ninh chữ, Vĩnh Hy... mà không biết chọn cái nào. Nhờ bác thổ địa tư vấn giúp! Tiêu chí: KS/resort khoảng 1-1,5 triệu/đêm, KS sạch một chút (không cần sang lắm), có hồ bơi cho F1 vùng vẫy, tiện đi thăm thú phong cảnh xung quanh, gần nhà hàng quán xá ăn uống, có biển càng tốt... Cám ơn bác nhiều.
Note: Hỏi Con Gà Vàng đặt báo hết phòng :(

• Like
Reactions: datphonggiare