Tập Lái
18/9/09
14
4
3
Chào mọi người ạ !
Mình muốn lắp thêm DVD cho Sonata 2011, nhưng có vài điều cần mong sự tư vấn giúp đỡ ạ :
1/ Giá lắp trong hãng Hyundai là 16tr và lắp bên salon giá chênh lệch rẻ hơn là khá lớn, nhưng không biết là về hình thức và chất lượng sẽ ra sao ? (vì mình nghe nói DVD của Sonata phải mua chính hãng vì thiết kế cong, DVD bên ngoài phải chế lại sẽ không đẹp).
2/ Âm thanh của đầu CD theo xe chất lượng rất tốt và mình rất hài lòng, không biết DVD mới lắp nào sẽ ra sao, và có giữ lại được không ?
3/ Nhờ tư vấn dùm nơi lắp và địa chỉ tốt ạ, mình chuộng cái đẹp ! :))
Xin chân thành cảm ơn
Bảo Châu

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Redskin nói:
Chào mọi người ạ !
Mình muốn lắp thêm DVD cho Sonata 2011, nhưng có vài điều cần mong sự tư vấn giúp đỡ ạ :
1/ Giá lắp trong hãng Hyundai là 16tr và lắp bên salon giá chênh lệch rẻ hơn là khá lớn, nhưng không biết là về hình thức và chất lượng sẽ ra sao ? (vì mình nghe nói DVD của Sonata phải mua chính hãng vì thiết kế cong, DVD bên ngoài phải chế lại sẽ không đẹp).
2/ Âm thanh của đầu CD theo xe chất lượng rất tốt và mình rất hài lòng, không biết DVD mới lắp nào sẽ ra sao, và có giữ lại được không ?
3/ Nhờ tư vấn dùm nơi lắp và địa chỉ tốt ạ, mình chuộng cái đẹp ! :))
Xin chân thành cảm ơn
Bảo Châu
1. thường thường là giống nhau bác ah, thường bán là hàng theo xe, lắp vừa khít cho Sonata luôn, ko phải chế biến gì cả. Trong hãng sẽ cao hơn ( vì phải chịu đủ thứ thuế và dịch vụ ) nhưng bù lại bác lắp trong hãng thì được cái BH hãng, an tâm cho người mua hơn ( thường những bác mới mua xe lần đầu hay lắp trong hãng ). Nếu bác muôn chất lượng về âm thanh - hình ảnh tốt hơn, đẹp hơn thì chơi hàng hiệu ( kết hợp với cái Mặt Dưỡng cho Sonata ) thì okie hơn nhiều.
2. Hàng theo xe như em nói trên đa phần chất lượng âm thanh thua cả đầu zin theo xe. Hàng hiệu thì chắc chắn phải hơn rồi.
3. Trên os này có rất nhiều anh em bán ( cả hàng hiệu và hàng theo xe ) , bác có thể tham khảo vài nơi là sẽ có câu trả lời cho bác.
Tóm lại, nếu bác chuộng về hình thức, chức năng và giá rẽ thì hàng OEM - theo xe - TQ là lựa chọn tốt cho bác như Fuka, Caska, Kovan,.... Nếu bác thiên về chất lượng âm thanh - hình ảnh - chất lượng sp thì hàng hiệu là 1 lựa chon tốt như: Alpine, JVC, Pioneer,...

Hạng B2
24/7/10
248
1
0
39
TP.HCM
Thân chào bác Redskin! Mình cũng nằm trong hội Sonata. Mình khuyên bác đừng nên lắp hàng theo xe vì âm thanh ko hay, chất lượng ko tốt do là hàng Trung Quốc. Nếu bác có điều kiện nên lắp hàng rời như Alpine, Pioneer hay JVC. Xe em lắp đầu Pioneer 4350 bên Bác Phú HP, âm thanh rất hay và hình ảnh rất đẹp. Chúc bác như ý!

Tập Lái
18/9/09
14
4
3
Cảm ơn bác Undertaker đã cung cấp thông tin đầy đủ và chi tiết lắm ạ ! Mình đang tham khảo các chi tiết !
Thanks bác minhnguyen84 cho mình thêm 1 ý kiến cho lựa chọn !