Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/2/10
128
0
16
Chào các bác, em thuê một mặt bằng khoảng 60m2 giá cũng hợp lý, đang có ý định mở một showroom bán đèn trang trí hung lại chưa có chút kinh nghiệm trong ngành này, chỉ biết chút ít về vật liệu xây dựng. Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với, nhất là bác Tuando - galaxy lighting hình như là cao thủ về đèn, Truyền cho em một ít bí kíp nhé!

Hạng B2
26/2/10
128
0
16
Hôm bữa đi ngang qua đường Cao Thắng nối dài thấy showroom đèn cũng hoành tráng có logo quen quen thì đúng là logo nhà bác Tuando, nghe nói chỗ bác có bán sỉ cho các đại lý nữa.
Năm nay kinh doanh ngành nào cũng khó, Xây dựng, địa ốc càng khó hơn, không biết bác Tuando làm ăn có khá không? nhờ bác soi "đèn" cho anh em đi theo.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.183
113
www.phindeli.com
Vô tư đi bác, sẵn sàng tư vấn :D

Việc đầu tiên là bác phải chọn mặt bằng nơi có nhiều nhà đang xây dựng. Đèn trang trí chủ yếu bác cho nhà phố, căn hộ, biệt thự, ks mini.
Việc thứ 2 là bác chọn nguồn hàng. Có rất nhiều cty nhập hàng về bán sỉ, em có thể giới thiệu cho bác lấy hàng.
Nếu muốn có hàng mẫu độc và chất lượng cao hơn hàng chợ, bác phải tự nhập (như em), cái vụ tự nhập này thì cũng hơi nhiêu khê, bác phải đi tận nơi mới chọn hàng được.

• Like
Reactions: nguyenvu1987
Hạng B2
26/2/10
128
0
16
Thanks bác tuando. Vị trí mở cửa hàng của em cũng tạm được (theo em) vì là khu buôn bán VLXD (đường Lý Thường Kẹt). Em thì không thích nhập trực tiếp vì lưng vốn không nhiều và cũng nhiêu khê phức tạp như bác nói. Muốn chuyên bán lẻ cho nhẹ đầu, dễ quản lý, ít tồn kho, Hàng được được một chút là ok. Dự định là vậy, chưa có kinh nghiệm nên đang tính toán đầu tư hay không đầu tư?
Không biết trong ngành này nhà phân phối có cho các đại lý gối đầu không? đường nhiên là sau khi cân đong đo đếm và có thời gian thử sức bán của đại lý.
Bác tư vấn thêm nhé!

Hạng F
5/3/10
5.995
31.283
113
bữa nào off vụ này cho em đu theo 1 suất với ạ

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.183
113
www.phindeli.com
Thường là không cho gối đầu bác ạ. Nếu thân quen rồi thì cho nợ đến cuối tháng, mỗi tháng tính tiền 1 lần.

Khu Lý thường kiệt thì khách đông nhưng cạnh tranh cũng gay gắt, nếu bác không có hàng độc thì e rằng mẫu mã bị "đụng" với các cửa hàng khác, hàng sẽ khó bán hoặc nếu bán được thì phải cạnh tranh về giá, lợi nhuận thấp không đủ sở hụi mặt bằng.

• Like
Reactions: 5Saigon
Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Hic hic cái này cách đây 5 năm em định làm ở Bình Dương. Khi đó Bình Dương là "Đại Dương Xanh" nhưng mà không biết bắt đầu từ đâu do chưa biết bác HT. Giờ thì có người làm rồi ;)

Status
Không mở trả lời sau này.