Tập Lái
14/4/07
23
0
1
Với tầm tiền 25-26K nhờ các bác tư vấn xem mua xe gì: Altis hay camry ? Đời xe nào (camry chắc đời 2001)?.....
Bác nào có xe tầm tiền đó hú cho anh em 1 tiếng nhé

Thank...............S

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
RE: Nhờ tư vấn Mua altis hay camry

Cam đi Bác, Khỏe hơn - Rộng hơn - đồ chơi đỡ hơn - Đẳng cấp hơn - .... hơn. Em nghĩ 25 - 26K thì em ngon lắm đó, có khi đời 2002

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Em thành thật khuyên bác tìm Cam 01-02 đi(người ta hay gọi đó là camry mắt hí).:)

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

úi, em thấy Altis hơn bác ạ, xe mới hơn chạy tiết kiệm hơn phụ tùng dịch vụ đều rẻ hơn mua khéo có khi được chiếc 2006

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: Phamhuy

úi, em thấy Altis hơn bác ạ, xe mới hơn chạy tiết kiệm hơn phụ tùng dịch vụ đều rẻ hơn mua khéo có khi được chiếc 2006
1.8 với 2.2 em thấy không chênh bao nhiêu đâu về xăng đâu bác ợ, phụ tùng theo em được biết Cam cũng rẽ. Cả 2 em đều CŨ NGƯỜI MỚI TA, nên em thấy cứ làm Cam. Bạn em chạy Cam 1998, trên 200.000Km rùi nhưng chưa phải làm gì (Trừ những bão dưỡng định kỳ)

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

Trích đoạn: Teo_GM

1.8 với 2.2 em thấy không chênh bao nhiêu đâu về xăng đâu bác ợ, phụ tùng theo em được biết Cam cũng rẽ. Cả 2 em đều CŨ NGƯỜI MỚI TA, nên em thấy cứ làm Cam. Bạn em chạy Cam 1998, trên 200.000Km rùi nhưng chưa phải làm gì (Trừ những bão dưỡng định kỳ)
Bác ơi chênh nhau không nhiều là bao nhiêu? Bác tính chênh nhau cho 100 km hay cho vài năm chạy, mà ai nói bác phụ tùng Cam rẻ, mà em đã nói rồi, quan trọng là mua Altis trẻ hơn 4-5 tuổi so với Cam bác ạ, cái này là quan trọng nhất đấy, sau 4-5 năm chạy xe bác có biết bao nhiêu thứ đã mòn theo thời gian không? Mua con Altis chạy lướt 2 năm bác đi thêm 3 năm chắc không phải nghĩ, còn cam 6-7 tuổi chắc cũng nhiều thứ sắp đòi tiền rồi. Quan điểm em như vậy,mỗi người mỗi khác.

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Theo em bác cứ làm con Altis. Bác cứ chạy thử 2 con là bác biết ngay. Altis 1.8 VTTI bốc hơn Cam 2001 rất nhiều. Chạy 100km gioỉ lắm hết 7l là kịch. mà chạy 1 em trẻ trung hơn khoảng 4-5 tuổi là yên tâm hơn rất nhieuf đấy bác ạ

Tập Lái
14/4/07
23
0
1

Trích đoạn: Teo_GM

Bác ơi chênh nhau không nhiều là bao nhiêu? Bác tính chênh nhau cho 100 km hay cho vài năm chạy, mà ai nói bác phụ tùng Cam rẻ, mà em đã nói rồi, quan trọng là mua Altis trẻ hơn 4-5 tuổi so với Cam bác ạ, cái này là quan trọng nhất đấy, sau 4-5 năm chạy xe bác có biết bao nhiêu thứ đã mòn theo thời gian không? Mua con Altis chạy lướt 2 năm bác đi thêm 3 năm chắc không phải nghĩ, còn cam 6-7 tuổi chắc cũng nhiều thứ sắp đòi tiền rồi. Quan điểm em như vậy,mỗi người mỗi khác.

Các bác nói thấy ai cũng hợp lý cả,
Tuy nhiên không bít xe thì mua ở đâu bây giờ (Hanoi)???
Mong các bác chỉ giáo.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác ducanet nói cũng hợp lí, đành răng Cam đẳng cấp hơn Altis nhưng tầm tiền đó lại Form CŨ, thôi thì Bác cứ múc Altis đi một thời gian rồi đổi qua Cam cũng không muộn, biết đâu lúc đấy lại CAM 07 Bác mới đổi không chừng:D