Tập Lái
15/5/18
5
0
1
39
Nhờ tư vấn dòng xe FotunerV máy xăng số gự động là khi mình đang chạy số D và lên dốc mà về số 3 thì mình có cần phải dừng xe lại để về số không?

Và khi mình về số khi xe đang vận hành thì có bị ảnh hưởng gì đến máy không a.

Xin cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Không cần dừng xe đâu Bác, chuyển sang số tay bình thường. Trong sách hướng dẫn theo xe cũng nói rõ đó Bác.

• Like
Reactions: TrungHoanghp
Tập Lái
15/5/18
5
0
1
39
Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em.Bởi Sếp em nói khi mình đang vận hành ở vòng tua phù hợp hay nên xuông dốc mà số D=>3 hay 3=>D như thế hại máy rồi sau này máy sẽ bét nhè dầu ra nên không cho em chạy như vậy mà chỉ được để D chạy

Tập Lái
15/5/18
5
0
1
39
Các bác tài có kinh nhiệm biết nhiều về máy hay những chuyên gia về sửa chữa,kỹ thuật về dòng xe số tự động cho em xin thêm tư vấn là:khi động cơ đang khởi động và cần số đang là D:nếu như mình nhấc chân ga nên và dạp phanh chết trong thời gian dài "vd:3phut hoạc dài hơn hay rất nhiều lần như thế".Vậy về nguyên lý hoạt động có đúng không và như vậy xe có hại côn hay có hại về động cơ hoặc về hơi không a.Xin cảm ơn mọi người.

Tập Lái
15/5/18
5
0
1
39
Không cần dừng xe đâu Bác, chuyển sang số tay bình thường. Trong sách hướng dẫn theo xe cũng nói rõ đó Bác.
Cảm ơn bác,bác cho hỏi là có phải quyển sách ở trong hộc để đồ khá rầy và bằng khoảng gần hai bàn tay đó a

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Các bác tài có kinh nhiệm biết nhiều về máy hay những chuyên gia về sửa chữa,kỹ thuật về dòng xe số tự động cho em xin thêm tư vấn là:khi động cơ đang khởi động và cần số đang là D:nếu như mình nhấc chân ga nên và dạp phanh chết trong thời gian dài "vd:3phut hoạc dài hơn hay rất nhiều lần như thế".Vậy về nguyên lý hoạt động có đúng không và như vậy xe có hại côn hay có hại về động cơ hoặc về hơi không a.Xin cảm ơn mọi người.
Tình huống Bác đặt ra giống như bị kẹt xe khi lên dốc cầu vậy đó, không có cách nào khác là phải buông chân ga để đạp thắng. Hộp số sẽ không bị ảnh hưởng. Bác dành ít phút nghiên cứu thêm về nguyên lý hoạt động của hộp số tự động thì sẽ tự có câu trả lời thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Cảm ơn bác,bác cho hỏi là có phải quyển sách ở trong hộc để đồ khá rầy và bằng khoảng gần hai bàn tay đó a
Khi mua xe thường kèm thèo vài quyển hướng dẫn từng mục đích đó Bác, cuốn dày là nó đó, Bác cần mục nào thì tra vào mục đó cho nhanh chứ đọc hết cả cuốn nhiều khi chả nhớ đâu, Nếu chưa yên tâm bác tham khảo Google hay Youtube là rõ hết Bác à.

• Like