Hạng B2
5/12/14
268
358
63
42
Có topic phê phán hành vi giao thông xấu thì cũng nên có topic giành cho những hình ảnh đẹp chứ nhỉ!

Mở màn là các hành vi cám ơn lịch sự của người đi bộ (đa phần là ngừơi nước ngoài) khi được nhường đường, mặc dù đôi khi về lý thì mình nhường họ là chuyện đương nhiên, nhưng họ vẫn cám ơn:

(1) Hai cô gái Nhật (hay Hàn Quốc) gật đầu cám ơn, người đàn ông Nhật (hay Hàn Quốc) cũng giơ tay cám ơn:

(2) Anh Tây giơ tay cám ơn

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Có topic phê phán hành vi giao thông xấu thì cũng nên có topic giành cho những hình ảnh đẹp chứ nhỉ!

Mở màn là các hành vi cám ơn lịch sự của người đi bộ (đa phần là ngừơi nước ngoài) khi được nhường đường, mặc dù đôi khi về lý thì mình nhường họ là chuyện đương nhiên, nhưng họ vẫn cám ơn:

(1) Hai cô gái Nhật (hay Hàn Quốc) gật đầu cám ơn, người đàn ông Nhật (hay Hàn Quốc) cũng giơ tay cám ơn:

Hành động của bác chủ ở VN mình là hiếm đó :) mong các oser nhà ta luôn như vậy để tạo làn sóng ý thức nhường đường cho người đi bộ, một hành động đẹp như clip.

Hạng B2
5/12/14
268
358
63
42
Hành động của bác chủ ở VN mình là hiếm đó :) mong các oser nhà ta luôn như vậy để tạo làn sóng ý thức nhường đường cho người đi bộ, một hành động đẹp như clip.

Cám ơn bồ quá khen, nhưng thật ra mình chỉ đi đúng luật thôi, vì đèn cho người đi bộ đang xanh, còn mình thì quẹo nên mình phải nhường cho họ. Hình ảnh họ cám ơn mới đáng học hỏi hơn :)

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Bác thì tỏ vẻ ra rất vui khi nhường đường, còn em thì ... ở sau lưng xe bác đang thắng chúi nhũi, bà cả la toáng cả trong xe, em hận bác, kekeke

Hạng B2
5/12/14
268
358
63
42
Bác thì tỏ vẻ ra rất vui khi nhường đường, còn em thì ... ở sau lưng xe bác đang thắng chúi nhũi, bà cả la toáng cả trong xe, em hận bác, kekeke

Vậy là tiếng kèn xe trong clip đầu tiên là của bồ phải không? he he...

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
em thấy cũng bình thường mà, em tài được khoảng 2 năm, đi chưa nhiều, thường em rất hay chủ động nhường đường. Mới tối qua em chạy Nguyễn Văn Trỗi thì phía trước có 1 chiếc Camry cắt ngang đường để rẽ trái. Với tốc độ và khoảng cách của em lúc ấy thì chiếc Camry hiểu là phải nhường em, nhưng em vẫn chậm dần và vẫy tay ra hiệu nhường, do đường đó 4B chạy khá nhanh và lúc sẩm tối, lỡ xe nào nhìn ko ra mà ủi ngang hông bác ấy thì tội nghiệp. Thấy thế bác ấy nhấn ga và ko quên giơ tay cảm ơn. Tiếc là xe em ko có Cam để up.

Hạng B1
4/1/15
55
22
8
41
Tài như bác chủ ngày càng hiếm sắp tuyệt chủng. E làm ở Q1 nên thường hay đi bộ, em nói thiệt 99% xe thấy em đi trên vạch qua đường thì nhẹ nhàng cũng là bóp kèn (chắc sợ mình đụng móp xe) còn tài láo thì cứ thẳng tiến (chắc đui). Taxi, xe bus thì 101% luôn :(. Có lần 1 khứa taxi thấy nguyên đoàn người qua đường mà ko biết đạp thắng gặp anh Tây khá bự qua đường chung đấm cho 1 phát tưởng móp xe. Khứa taxi chắc tè ra quần.:3dquaytay:

• Like
Reactions: marman2k