Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Chào các bác !
Thị trường bất động sản phát triển mạnh gần 20 năm qua, tuy nhiên không phải ai cũng biết cần chuẩn bị những gì trước khi đi review đất nền. Nhiều bác mua xong mới giật mình phát hiện ra đất phạm quy hoạch, dính lỗi phong thủy...v.v..
Nhân dịp trao đổi với nhiều bác, em làm video này chia sẻ những vấn đề cần biết, khi đi xem đất trước quyết định đầu tư bất động sản:

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Nhiều bác vẫn chưa biết cách cập nhật quy hoạch khi đi xem đất, hoặc chưa biết cách xem sổ và bóc tách sổ chung sổ riêng. Rất nhiều rủi ro

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
xem đất Khu Công nghiệp cần lưu ý Khu Công nghiệp đó chấp nhận Ngành nghề sản xuất nào.
Cảm ơn bác đã bổ sung đóng góp để những ai có nhu cầu tìm hiểu được gợi mở rộng hơn. Thanks !

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
xem đất Khu Công nghiệp cần lưu ý Khu Công nghiệp đó chấp nhận Ngành nghề sản xuất nào.
Việc này ko cần xem và lưu ý đâu, vào đó đầu tiên là chủ KCN hỏi bác là làm nghành nghề gì ? show cái list cho bác coi và mời bác về ..nếu cái ngành đó họ ko đc tiếp nhận...
Cho dù mình sơ ý ko coi thì họ cũng ko dám...

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Nhiều bác vẫn chưa biết cách cập nhật quy hoạch khi đi xem đất, hoặc chưa biết cách xem sổ và bóc tách sổ chung sổ riêng. Rất nhiều rủi ro
Thường vào những Khu mà có bài bản có tiếng chục năm về trước ...thì cũng yên tâm phần nào..còn mấy chỗ mới vài năm trở lại đây phải yêu cầu cung cấp đầy đủ chứng từ của Chính Quyền như : quyết định giao đất, qui hoạch, Sổ đỏ toàn khu,..... nếu chắc cú nữa làm cái CV gởi UBNN Thành phố, Tỉnh đó ..để hỏi về KCN này ..pháp lý ..ra sao./.. chừng 7 ngày làm việc có kết quả trả lơì..
Thường thì rủi ro là chung tiền rồi mà sổ đỏ kéo dài do chủ ĐT cùi mía ( y như dự án nhà )..ko đóng tiền Thuế cho nhà nước thì phần triển khai dư án sẽ trục trặc liền….Nhất là hay lọt vào các phần MỞ RỘNG...vì ai vào tham uan cũng thấy KCN chạy phà phà , cty như nấm .. nhưng khu Mở rộng mới co chủ trương thôi … chưa giấy tờ gì hết … họ cư nhận cọc hay bán để thu tiền… rồi từ từ giải quyết ...

• Like
Reactions: Bdssaigonxanh
Việc này ko cần xem và lưu ý đâu, vào đó đầu tiên là chủ KCN hỏi bác là làm nghành nghề gì ? show cái list cho bác coi và mời bác về ..nếu cái ngành đó họ ko đc tiếp nhận...
Cho dù mình sơ ý ko coi thì họ cũng ko dám...

anh cho em hỏi, làm xi mạ thì sang Bình Dương hỏi Khu Công nghiệp nào thì được?

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
anh cho em hỏi, làm xi mạ thì sang Bình Dương hỏi Khu Công nghiệp nào thì được?
Tôi ko làm cái ngành xi -mạ này nên toi ko biết
Nếu muốn biết rất là dễ : Google các KCN ở Bình Dương xong check ngành nghề của từng KCN , họ có show trên web hết nhe anh ...

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
ah còn 1 vấn đề nữa phải lưu ý luôn
Nhiều KCN xin chủ trương đầu tư lúc đầu là nhà ở cho CN ( nhà trọ) ...để dễ đc approval thường là giáp ranh KCN..., sau đó Liều mạng đem phân lô cho thuê ..làm nhà xưởng ...chỉ giữ lại 20-30% làm nhà trọ cho có… đi đêm với quan chức để êm êm làm.. or tìm cách chuyển đổi mục đích luôn...
Nếu DN mà lỡ thuê ( mua) dạng này nếu họ làm đc , êm thì ko sao.. mà bể là DN khóc tiếng Mán luôn … vì nhà nước sẽ thu hồi..dự án đang xây dung or dang sàn xuấy .. thiệt hại khôn lường.. rồi đi kiện KCN đi ...

• Like
Reactions: Bdssaigonxanh