Xe tôi đời 94, mới làm máy. Tuy nhiên, sau khi làm máy đến nay, nước giải nhiệt (phần đựng trong cái bình nhựa) rất mau hết, khiến tôi phải châm thường xuyên. Ri6eng phần nước trong két thì từ khi làm máy đến nay lại không bị hao. Vậy là do đâu hả các bác? Bác nào biết chỉ hộ nhé.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
RE: Nước giải nhiệt mau cạn là do đâu?

Cái bình nhựa là bình phụ, nếu két nước thiếu nước thì nó hút từ bình phụ vào, nếu nó dư do giãn nở nhiệt thì nó đẩy ra bình phụ. Bình phụ bác bị mất nước tức là két nước bị thủng lỗ mọt nên rò rỉ nước rồi.

Hạng B2
29/1/08
446
10
18
53

Hoặc nắp két nước có vấn đề bác ah

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

nếu xe bác có khói trắng, nhớt màu cafe sữa là nước vào máy, có thể dùng hộp phụ gia vá lại or sửa tùy mức độ nặng nhẹ

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

còn mình đậu xe nghiêng, nước trong két bị chảy ra là sao hả các bác?

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
50

Em gởi các bác mấy bài đã post về két nước mang tính nguyên lý để các bác "châm cứu" coi sao nha vì em cũng bị rồi..

link đây bác: http://www.otosaigon.com/forum/fb.aspx?m=1090932

Tập Lái
13/8/08
32
1
0
53

Xe E cũng bị hao nước, mà thấy nước chảy ra từ ống PÔ là sao mấy bác, có phải nước vào máy không? màu nhớt lâu rối mà vẫn tốt mấy Bác ah.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: clinton

Xe E cũng bị hao nước, mà thấy nước chảy ra từ ống PÔ là sao mấy bác, có phải nước vào máy không? màu nhớt lâu rối mà vẫn tốt mấy Bác ah.
Thế thì xe bác thuộc loại chạy bằng H2O rồi (em đùa tý):D:D:D
Nước làm mát và nước chảy từ ống bô sau khi để qua đêm ko liên quan gì đến nhau.
Nước từ ống bô là nước ngưng tụ từ không khí.
Còn nước làm mát bị hao phần lớn nguyên nhân là do dò rỉ két nước làm mát, có thể do bục bình, nứt ống dẫn .... có khi đơn giản chỉ là do nắp bình bị hở, khi máy chạy nước nóng tạo áp xuất cao phụt hơi nước ra ngòai.
Bác nên tìm ra nguyên nhân hụt nước làm mát để sửa đi, chứ ko đi đường xa mà bục chỗ rò rỉ thỉ chỉ còn nước lấy phân trâu đắp vào chạy cố về thôi :):):)

Hạng C
29/2/08
750
8
18

không loại trừ khả năng máy nóng