Tập Lái
Em muốn ghi phiếu cho bác chủ thớt là Mỹ là thiên đường cho những người kiếm sống theo đúng nghĩa đen là phải làm việc cật lực, nếu các bác đã dư dả rồi tuổi qua chừng 35 thì hội nhập rất khó vì thấy chả đáng để phải hy sinh như vậy, nhưng các bác ở lâu tí đỉnh hiểu rõ hơn thì Mỹ sẽ đáng sống. Thế nên nhiều người đi chẳng thấy ai về, có về là khi lớn tuổi rồi hoặc không cảm thấy hòa nhập được.

Hạng C
18/9/12
621
145
43
maohiemvn nói:
Em muốn ghi phiếu cho bác chủ thớt là Mỹ là thiên đường cho những người kiếm sống theo đúng nghĩa đen là phải làm việc cật lực, nếu các bác đã dư dả rồi tuổi qua chừng 35 thì hội nhập rất khó vì thấy chả đáng để phải hy sinh như vậy, nhưng các bác ở lâu tí đỉnh hiểu rõ hơn thì Mỹ sẽ đáng sống. Thế nên nhiều người đi chẳng thấy ai về, có về là khi lớn tuổi rồi hoặc không cảm thấy hòa nhập được.
Nhìn lại những người thân em thì như bác nói!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Bác nầy hay, cái Lombard St. có lần tìm ko ra nên bỏ cuộc, lần 2 đi ngang qua vùng này vì trời tối nên ko ghé vào

Hạng C
2/10/07
817
4.241
93
57
@baden : vụ green card của bác sao rồi bác ? Bác bỏ hay tiếp tục lưu lạc ?

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Cái đèn tín hiệu giao thông ở Mỹ (không biết có phải tất cả không, hay chỉ ở một số bang em qua?) bác phải nhìn đối diện qua bên kia đường, bên kia đường thì nhìn về phía bác đang chờ đèn, ngược với VN, theo các bác cái cách bố trí đèn nào sẽ tiện hơn cho tài xế?.

Đó cũng là một vấn đề để "suy nghĩ về nước Mỹ".

Hạng C
2/10/07
817
4.241
93
57
Em thấy hầu hết nó như vậy bác pín ơi . Bố trí kiểu mình ko lẽ người ngồi trên xe oto muốn nhìn đèn báo giao thông cứ phải nhìn lên cao hoặc nhìn sang hai bên , trong khi xe chạy tốc độ khá cao ( trong tp có chỗ đến 65mph , thường xe sẽ chạy 70mph)

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Pinga nói:
Cái đèn tín hiệu giao thông ở Mỹ (không biết có phải tất cả không, hay chỉ ở một số bang em qua?) bác phải nhìn đối diện qua bên kia đường, bên kia đường thì nhìn về phía bác đang chờ đèn, ngược với VN, theo các bác cái cách bố trí đèn nào sẽ tiện hơn cho tài xế?.

Đó cũng là một vấn đề để "suy nghĩ về nước Mỹ".
Xe dừng ngay vạch trắng nhìn thấy đèn tín hiệu cũa mình vs dừng ngay vạch trắng ko thấy đèn cái nào hay hơn ?
@ Pinga, (không biết có phải tất cả không, hay chỉ ở một số bang em qua?) tất cả 50 bang