Hạng B2
26/12/13
457
371
63
Quận Bình Tân
Mấy hôm nay em đang đau đầu với Kia Bình Tân qua nay: chả là ngày 7/9/2015 có giao xe qua cho Kia Bình Tân để làm bảo hiểm sơn cản trước sau và sơn 4 cái mâm xe. Ngày 9/9/2015 kỹ thuật nói sơn cản trước sau xong nhưng mâm không xong (đã thấy ko hài lòng bởi khi giao xe anh KTV có hứa này 9 là xong cả xe). Chiều ngày 10/9 ghé nhận xe và thanh toán tiền, lúc lấy xe tự nhiên có linh cảm gì đó không ổn nên em lại lật nguyên cái cốp sau lên để kiểm tra thì giật mình thấy toàn nước ở hộc để bánh sơ cua. Nước ngập qua cả cái lazang mâm, kêu a kỹ thuật xuống, a này kêu a thợ lại, a thợ phán câu " a đi chỗ ngập nước nên nước vô", đang bực gặp thánh phán thì hỏi các bác là có bực không ?. Em nói anh thợ đó chứng minh là em đi ngập đi ? anh ấy đứng họng ? anh ấy chuyển sang nói là do tháo cản và đèn hậu để sơn xe nên xe để ngoài trời dẫn đến mưa to nước vô và do em dán cách âm mà không chừa lại cái lỗ để nước thoát.
Cái chính là miếng cao su ấy phải dùng tay lậy nó mới ra chứ có phải cứ nước vồ nó tự mở đâu ?Do em đang gấp nên thứ 2 sẽ lên làm việc lại với Kia Bình Tân, xe em cách âm nên có lẽ là cái cách âm này sẽ bị hư.
Các bác cho ý kiến vụ này giúp em:
1. Anh thợ lấy cái tơ vít chọc vô cái cao su và nước chảy ra.
Nước vô xe khi để lại hãng làm bảo hiểm

2. Nước xả ra nhưng vẫn còn thấm ở mút cách âm

3. Em đành hy sinh xé miếng mút ra và dùng khăn thấm cho khô và phơi xe hai hôm nay rồi nhưng nước vẫn còn khi nhấn mạnh xuống sàn

24/3/10
4.364
3.876
113
Pác phải chui xuống gầm tháo mấy cái nút cao su xả nước ra rồi kiếm cái dốc nghiêng đậu cho nó thoát ra từ từ, chừng 1 buổi là khô queo hết thui, xong nhét lại mấy cái nút cao su dưới gầm phơi nắng mở hết cửa kính chừng 2 buổi là khô queo thôi ạ.

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
em có thắc mắc nhỏ là, trường hợp xe bác k cách âm, nhân viên hãng vẫn để xe mặc định ngoài trời khi tháo đồ làm, nước vào tự chảy ra? như vậy thì thiếu trách nhiệm quá

• Like
Reactions: nganhaico
Hạng B1
23/12/12
80
16
8
CNL
Trách nhiệm KBT ở chỗ nào ta ?
Không ai có thể nắm tay từ tối đến sáng mong KBT sử lý cho Có tình có lý.

• Like
Reactions: nopainnogain
Hạng D
18/1/08
1.935
509
113
Đã xác định nguyên nhân do tháo cảng bảo hiểm mà còn trả lời kiểu vô trách nhiệm vậy, hy vọng chỉ là cá nhân anh thợ xử lý xe cho bác chủ, nhưng e thấy việc này cũng phần nào thể hiện tính chuyên nghiệp trong quản lý và huấn luyện nhân viên.
Hy vọng KiaBT xử lý hợp tình hợp lý.

• Like
Reactions: nta139 and songvan
Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
100% là nó để xe anh ngoài trời rồi tháo ra sơn. Qua vụ này mới biết, là tất cả các xe nó để ngoài trời để sửa hết. Hết KIA NVT đến KIA BT, doanh số tăng --> hậu mãi giảm, câu chuyện ko của riêng hãng nào.

Hạng C
14/8/13
529
303
63
100% là nó để xe anh ngoài trời rồi tháo ra sơn. Qua vụ này mới biết, là tất cả các xe nó để ngoài trời để sửa hết. Hết KIA NVT đến KIA BT, doanh số tăng --> hậu mãi giảm, câu chuyện ko của riêng hãng nào.
Không phải tất các các xe đều để ngoài trời để sửa hết đâu bác ạ.

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Sáng nay bác chủ thớt đã vào Kia Bình Tân để được giải quyết rồi. Không biết tình hình xe của bác chủ thế nào rồi ak.
Bác chủ làm xe ở Kia Bình Tân lâu rồi. Có gì bác cứ phản ánh lại với Showroom nha bác Tuấn