Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
sao nhà mà ko thấy dầm, chỉ có sàn thế nhỉ

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
Nhà riêng lẽ thế này, bác muốn làm thiết kế thi công hoàn thiện hay bác hỏi ae xây thô được như thế ko.?

Nếu hoàn thiện từ thiết kế dến thi công thì vô tư bác ạ ^_^
Công trình lớn thì bên e làm đã nhiều rồi. Bác dành 2-3 phút tham khảo qua thông tin bên em nhé. www.dongngo.com ^_^

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45
orderchung.com® nói:
adng nói:
sao nhà mà ko thấy dầm, chỉ có sàn thế nhỉ
sàn cáp bác ạ, ko hiểu ý bác chủ
là loại sàn gì thế ạ, bác khai phá đi.

Hạng B1
20/6/06
53
156
33
Phương pháp thi công Sàn cáp dự ứng lực, không biết giá thành so với sàn cổ điển thì thế nào?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
chivas06082013 nói:
Nhà riêng lẽ thế này, bác muốn làm thiết kế thi công hoàn thiện hay bác hỏi ae xây thô được như thế ko.?

Nếu hoàn thiện từ thiết kế dến thi công thì vô tư bác ạ ^_^
Công trình lớn thì bên e làm đã nhiều rồi. Bác dành 2-3 phút tham khảo qua thông tin bên em nhé. www.dongngo.com ^_^
bác còn non lắm, chưa hiểu nhiều về xd nên ko hiểu nội dung câu hỏi.

Tập Lái
9/8/13
1
3
0
Nhà ở riêng lẻ nhịp nhỏ dưới 7m thì là muỗi,
Nếu gia chủ cho phép, nhà có điều kiện thì làm luôn sàn dày 25mm, 2 lớp thép, khỏi căng cáp.
Bác chụp hình, đưa cho thầu tay ngang, nó làm cái sàn dày 100, không có đà gì hết, đặt thép sai, sau R28, tháo coooofffffa sàn, cột nó chọc thủng sàn lòi thép lên trên cho mà coi.

Chủ nhà đa phần không biết kỹ thuật xây dựng, để thuyết phục kiểu kết cấu khác nhà hàng xóm là rất khó. Nếu muốn, mình ra bờ sông, đúc 1 cái sàn kết cấu kiểu mới rồi mời quý khách hàng ra coi, may ra thì họ tin.

Tập Lái
9/8/13
1
3
0
Bác nào cần tư vấn về kết cấu bê tông, kết cấu thép, kết cấu gạch đá, kết cấu vỏ mỏng, thiết kế nội thất, ngoại thất thì cứ pm cho em.
Em là thạc sĩ quản trị bê tông, kinh nghiệm trên 1 năm.

Status
Không mở trả lời sau này.