Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Bản thân em cũng không phải giàu sang gì, cũng không phải mở mắt ra là tiền đổ vào nhà, 2 vợ chồng tích góp mãi mới rước được một em xe cũng coi che mưa tránh nắng cho vợ con.

Phải làm sao khi bị "hỏi mượn xe"???

Mua được con xe, anh em họ hàng cũng vui cho 2 vợ chồng, thế nhưng em lại đau đầu ở vấn đề "cho mượn xe".
Hồi lúc đầu mới mua xe, anh em mượn khá thường xuyên. Vợ em nói em phải xem lại, chứ ai mượn cũng cho như thế thiệt mình, xe có chuyện gì thì đẩy mình vào thế khó. Vài lần mượn về rồi trầy xước xe, vết nhỏ cũng không thể làm ầm nói nặng nhẹ anh em:(, vài lần anh em thân thiết mượn thì vẫn phải cho nhưng toàn lái mới thì cho mượn nhưng em ăn không ngon ngủ không yên, cứ lo có chuyện.

Sau một thời gian thì em nói thẳng dứt khoát không cho mượn, thì lâu lắm anh em có chuyện cần mới mượn em. Chuyện sẽ không có gì cho đến hôm cuối tuần vừa rồi em mới cho thằng em mượn vợ 2 em đi Vũng Tàu đợt cuối tuần vừa rồi, cũng là lần đầu nó mượn xe em nên em vui vẻ cho nó mượn. Trước khi đưa xe cũng chỉ nhắc nó lái cẩn thận đừng để bị bắn tốc độ thôi, vì nó cũng là người kĩ tính, cẩn thận nên em khá yên tâm.

Công nhận nó lái cẩn thận, về trao xe em chiều hôm qua, nó cũng biết ý, nó đổ đầy bình xăng cho em, nhưng oke chỉ có vậy thì em đã không phải cáu với nó.
Xe em mà nó coi như cái thùng rác vậy các bác ạ.

Thứ nhất Không biết nó ăn cái gì mà đến hôm qua mới trả xe em mà mùi vẫn ám, cái mùi thức ăn khó chịu không thể tả. Về nhà là em phải lấy bình xịt khử liền. Thứ 2 dưới gầm ghế sau vài bịch rác đang trong đó, em cáu quá hỏi thì nó bảo bạn nó không biết quăng trong đó :eek:. Về tối chở vợ cả đi công việc, vợ lại bảo kính xe gì toàn vết dấu tay, nghuệch ngoạc đủ kiểu:(. Tối về xong 2 vợ chồng đem xe đi rửa luôn, chứ nản không tả được.

Không cho mươn lại bảo khó khăn, anh em khó nhìn mặt nhau vì cái xe, mà cho mượn thì mỗi khi lấy xe cứ như già đi thêm vài tuổi thì làm sao các bác? quan điểm các bác thế nào? khi nào nên cho mượn khi nào không các bác?
Em cảm ơn

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Chỉ đơn giản là bữa đó có việc chở vợ đi công chuyện, bác thông cảm.....Vợ cả có việc thì vợ 2 phải chiều thôi..Mặt dầy thì 2 lần là ko mượn nữa đâu. Người đàng hoàng thực chất có việc cần kíp mới mượn, chứ kiểu mượn đi chơi thì mình ko đâu. Thuê xe đi cho nhanh...Nói xui đụng va quẹt phiền lắm, ngoài đường không nói mạnh đc

Hạng D
12/7/13
2.069
7.697
133
Hồ Chí Minh
Thứ nhất Không biết nó ăn cái gì mà đến hôm qua mới trả xe em mà mùi vẫn ám, cái mùi thức ăn khó chịu không thể tả. Về nhà là em phải lấy bình xịt khử liền. Thứ 2 dưới gầm ghế sau vài bịch rác đang trong đó, em cáu quá hỏi thì nó bảo bạn nó không biết quăng trong đó :eek:. Về tối chở vợ cả đi công việc, vợ lại bảo kính xe gì toàn vết dấu tay, nghuệch ngoạc đủ kiểu:(. Tối về xong 2 vợ chồng đem xe đi rửa luôn, chứ nản không tả được.

Không cho mươn lại bảo khó khăn, anh em khó nhìn mặt nhau vì cái xe, mà cho mượn thì mỗi khi lấy xe cứ như già đi thêm vài tuổi thì làm sao các bác? quan điểm các bác thế nào? khi nào nên cho mượn khi nào không các bác?
Em cảm ơn
Chịch phê quá :D

Hạng B2
22/10/13
306
907
93
Anh nhắc nhở ngta lái cẩn thận , chứ đâu có nhắc không xả rác trên xe

Lần sao có hỏi mượn nữa thì anh nên cho họ mượn tiền để thuê xe tự lái , vậy cho chắc

Em không có xe , nhưng em biết đặt mình vào vị trí của những người có xe , nên em toàn thuê xe tự lái để đi
Anh Chị (họ) cũng có mở lời : có đi đâu thì lấy đi
Nhưng em biết họ chỉ nói xả giao , nên không bao giờ mượn.

Hạng C
16/5/20
560
2.489
93
39
Nếu có chuyện là anh dính trách nhiệm liên đới đó. Tiền của mình làm ra thì có quyền quyết định, xin lỗi mấy ac bà con chứ nếu biết điều thì chẳng ai đi mượn cái kiểu đó cả chỉ có muốn dzựt le làm màu thì mới làm ba cái trò mèo đó thôi. Em thì cứ 5 chỗ mà quất muốn ké thì cứ grab mà đi. :D:p:D:p

• Like
Reactions: volvo960
Tập Lái
17/1/17
24
19
4
Mình cũng coi xe là vợ 2 như bác. Vậy thì vợ có nên cho mượn không? Chắc bác biết câu trả lời rồi chứ? Quay lại câu chuyện mượn xe. Nếu anh em thân thiết (thân lắm lắm) thì mình đứng ra thuê xe giúp cho họ chạy. Sộp thì trả tiền luôn. Đảm bảo bác là không có lần thứ 2.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Chuyện muôn thuở, với kinh nghiệm nhiều năm liền đi mượn xe của mình thì bác chỉ nên cho người nào mượn xe nếu bác cảm thấy thoải mái và tin tưởng được còn k thì nên viện cớ gì đó hoạc bỏ tiền thuê giùm xe họ sẽ ngại k mượn nữa. Còn trong đầu đã nghi ngờ về khả năng lái xe + ý thức của người mượn thì k nên cho mượn để rước mệt vào người. Còn người đi mượn thì tối thiểu: đổ xăng phần mình đi + rửa xe rồi.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em thì không thích mượn xe của ai hết, và cũng chẳng chịu cho ai mượn xe bao giờ. Ai nói xấu bụng thì chịu, chứ cái xe nó không phải là cái áo, cho mượn lỡ xui xẻo xảy ra chuyện gì lại liên quan đến pháp luật này nọ mệt lắm.

• Love
Reactions: minhhai00
Tập Lái
12/2/20
43
4
8
Em thì mấy người anh bảo cho mượn xe mà đi, em đều từ chối. Quyết tâm bao giờ mua được xe thì mới đi.