Mất bao lâu mới vượt qua được nỗi đâu mất ba/mẹ?

• Total voters
    26
  • Poll closed .
Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
5 năm nay, ngày nào em cũng chém gió vs ông bà bô qua điện thoại (viber)mỗi ngày chút chút xíu. Thấy ông bà vẫn khỏe cảm thấy rất rất vui.Nói đủ thứ chuyện từ chính trị đến tôn giáo và lâu lâu phân xử khi 2 ông bà cãi nhau. .hehe
Lâu lâu bà bô gọi em kêu mày gọi ông bô mày về ngủ, đi nhậu gần 10h đêm mà chưa về Tao gọi thì cứ nói rồi rồi rồi mà không chịu về.Em bốc máy gọi ông bảo tao đang chạy xe zìa, có nhậu gì mà xỉn.. .Con ngủ đi. ..
Ông bô 2 3 thang gọi zô bảo, tao có gởi tiền zô cho con, con ra Vin mua cho tao mấy cái áo để tao mặc coi? Em kêu khỏi gởi để con mua cho
Ông trả lời : may làm gì có tiền .? ? :D:D:D
Nhiều khi có những khoảng lặng em nghĩ về sau này, ông bà già íu đi, thấy mình bất lực lắm. Và mình không biết phải làm sao???
Vẫn biết quy luật của cuộc đời, sinh lão bệnh tử hay số mệnh sao đó mà khoe mat vẫn cay cay.
Ông bà cứ nói : mày ban tâm làm gì, tui tao chấp nhận và xác định rồi. :):)

Nói thế thôi, nguời ở lại buồn chớ mấy anh.
Buồn cả đời đó.
tuyệt quá naesbl
nhà em thì cả nhà có 1 group zalo đầy đủ bame, anh em, con cháu. ngày nào cũng nc với nhau trên đó, là đủ để dõi theo tình hình bame rồi. tất nhiên e vẫn gọi đt trực tiếp nói chuyện chứ k hẳn là theo dõi và chat trên nhóm

Hạng B1
22/5/16
77
3.549
103
nước mắt chảy xuôi.
tất bật lo cơm áo gạo tiền, con cái...rồi sẽ mau nguôi thoai anh à.

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Anh đi Hành Hương về Ba Vàng chưa ?
Theo chuyện kể anh ko có tự lập từ nhỏ .
E chưa đi và cũng sẽ ko đi chùa BV.
Đúng, e được che chở từ nhỏ, hết đh mới biết vị đời :D

Rồi sẽ còn những nỗi đau mất mát khác mà mỗi người chúng ta phải chịu đựng.
Như việc thượng đế gắn kết hai con người xa lạ với nhau, thế rồi một bỗng dưng lại bắt họ chia ly vĩnh biệt.
Thật xót xa.
Còn nhiều nỗi đau khác xót xa lắm, thậm chí chưa có tên gọi về nó nữa.
Ví dụ : mồ côi, góa phụ...thì đã được gọi tên.
"Mất con" là 1 trong những nỗi đau mà chưa thể hình dung hay gọi được tên nó -->rất kinh khủng.

Đau lắm người anh em khi người dẫn đường nằm xuống nhưng không ai thoát được Sinh, Ly, Tử, Biệt, ba mẹ chúng ta rồi cũng phải chia tay chúng ta cũng như chúng ta phải chia tay con cháu của chúng ta, chúng ta hãy noi gương cha mẹ mà dẫn dắt con cháu chúng ta đi hết con đường mà đấng tối cao đã chọn cho chúng ta đi.
Duy trì nòi giống và đưa dòng tộc đến đỉnh vinh quang.
Suy nghĩ tích cực như vậy thì quá tốt, nhiều người còn vướng lắm, ko nghĩ thông thoáng được vậy.

nước mắt chảy xuôi.
tất bật lo cơm áo gạo tiền, con cái...rồi sẽ mau nguôi thoai anh à.
Cơm áo gạo tiền, lo toang, vướng bận...đó là bề nổi. Phía sau nó, khi màn đêm xuống, nỗi đau lại ứa ra.
Em may mắn là tìm hiểu và biết đến Đạo nên e ổn, còn anh chị em em và mẹ em thì ko được như vậy, nó cứ canh cánh bên mình, khó nguôi lắm.

Hạng D
30/6/08
1.505
64.486
113
59
E chưa đi và cũng sẽ ko đi chùa BV.
Đúng, e được che chở từ nhỏ, hết đh mới biết vị đời :D

Còn nhiều nỗi đau khác xót xa lắm, thậm chí chưa có tên gọi về nó nữa.
Ví dụ : mồ côi, góa phụ...thì đã được gọi tên.
"Mất con" là 1 trong những nỗi đau mà chưa thể hình dung hay gọi được tên nó -->rất kinh khủng.

Suy nghĩ tích cực như vậy thì quá tốt, nhiều người còn vướng lắm, ko nghĩ thông thoáng được vậy.

Cơm áo gạo tiền, lo toang, vướng bận...đó là bề nổi. Phía sau nó, khi màn đêm xuống, nỗi đau lại ứa ra.
Em may mắn là tìm hiểu và biết đến Đạo nên e ổn, còn anh chị em em và mẹ em thì ko được như vậy, nó cứ canh cánh bên mình, khó nguôi lắm.
Anh từng chứng kiến cảnh ba anh nằm tư thế ở tư thế bào thai canh quan tài ông bà nội anh, anh từng nằm ngủ cạnh quan tài mẹ và anh biết ngày ấy rồi sẻ đến với con anh. Hãy dạy mình tự lập để vui lòng ba mẹ hãy để con mình tự lập để chuẩn bị cho ngày ấy.
Mình đã dạy con mình đạp xe trong đêm ma chay mẹ mình trong vòng 3 phút.