Tập Lái
7/11/23
1
0
1
28
Chào mn. Xe em mới lấy đi được 200km. Mỗi khi đề pa rà phanh để đi thì xe kia két két là hiện tượng gì ạ?

Phanh xe HR-V kêu két két khi đề pa rà phanh, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Bạn có hay đi k? Ít đi thì rà nó hay kêu. Do nó bị bó. Hôm trước đi Mưa thì hôm sau rà nó cũng kêu. Chạy 1 lúc sẽ hết.
Còn lúc nào cũng bị thì đem vô Hãng!

• Like
Reactions: DucMT
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Hồi trước còn bố phanh của mer mỗi lần quay đầu đường hẹp phải đỏ nhiều lần mà mắc cỡ với xe máy 2 bên luôn, kêu két két như xe sắp hỏng vậy. Sau này thay bố phanh OEM thì lại êm ru :)
Thể hả Bác...em chưa thay...vì tính năng nên cứ để đi thôi...kkk

• Haha
Reactions: trunghq119
Hạng D
2/10/14
1.200
1.426
113
Bình thường, xe mới rửa or để nước mưa tạt và đĩa phanh. chạy chút là hết à. Hưởng thụ con xe tiếp đo bác :p
Vài bữa vào mùa lạnh sáng đề máy có ra khói trắng đó nhe bác. tính năng của xe luôn đó ;)

Hạng B2
23/1/15
117
58
28
39
Chắc bác hay gài thắng tay để xe qua đêm lắm phải ko? Xe mới chạy 200km thì phanh ko thể mòn được

Hạng C
16/4/16
753
951
98
Vũng Tàu
Hồi trước còn bố phanh của mer mỗi lần quay đầu đường hẹp phải đỏ nhiều lần mà mắc cỡ với xe máy 2 bên luôn, kêu két két như xe sắp hỏng vậy. Sau này thay bố phanh OEM thì lại êm ru :)
Nói về tính năng thì e nhớ fiat siena cũ của em trước đây. Có lần gửi trong hầm chung cư, mình tắt máy xuống xe đi được mấy bước xe nó đề cái quạt lên làm ông kia kêu chưa tắt máy kìa, mà quạt này nó chạy rất mạnh, ồn. Từ đó về sau tắt máy xong, giả bộ làm gì đó trong xe để nó gào lên xong mới đi xuống
Sau này có nghe nói mer cũng có tính năng này

• Like
Reactions: QuyenPDK