Hạng C
3/3/08
617
434
63
Thưa các bác,
Số là hôm nay em lần đầu mò lên đường Phan Văn Hớn từ cầu Tham Lương tới chợ Bà Điểm (ngã 4 Nguyễn Ảnh Thủ-PVH). Em vừa ôm lái vừa nói chuyện với thằng bạn không chú ý, từ QL1 qua PVH cấm 4B, thế là cứ thẳng tiến, đến gần ngã 4 trên mới phát hiện là chiều lên cấm 4B. Huhu, hoảng quá quay đầu.

Cho em hỏi bác nào rành trục đường này là có phạt nguội không, và nếu có thì bao lâu có giấy trát về nhà?

Xin cám ơn!

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
em ko biết có camera ko nhưng em hiểu tâm trạng của bác lúc này ^^ Em củng từng bị... nên h e khuyên bác như vậy... thôi thì chuyện lỡ rồi h bác biết có hay ko củng ko làm gì dc. có thì đóng phạt ko có thì qua ^^ bác cứ sống vui sống khỏe đi ạ ^^

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Thế là thoát rồi, ko có phạt nguội ở đó đâu, bác chủ mới lái nên có vẻ yếu bóng vía nhỉ. Thoải mái enjoy 4b đi bác ơi, hi.

• Like
Reactions: tonybom
Hạng B2
17/4/12
147
112
43
Thưa các bác,
Số là hôm nay em lần đầu mò lên đường Phan Văn Hớn từ cầu Tham Lương tới chợ Bà Điểm (ngã 4 Nguyễn Ảnh Thủ-PVH). Em vừa ôm lái vừa nói chuyện với thằng bạn không chú ý, từ QL1 qua PVH cấm 4B, thế là cứ thẳng tiến, đến gần ngã 4 trên mới phát hiện là chiều lên cấm 4B. Huhu, hoảng quá quay đầu.

Cho em hỏi bác nào rành trục đường này là có phạt nguội không, và nếu có thì bao lâu có giấy trát về nhà?

Xin cám ơn!
Em hôm trước rẽ trái QL1A vào PVH, vừa qua ngã tư thấy bảng cấm, liền trở đầu xe lun, hên k gặp xxx, e phải đến KCN Lê Minh Xuân gần đó mới vào lại PVH.

Hạng C
3/3/08
617
434
63
Thế là thoát rồi, ko có phạt nguội ở đó đâu, bác chủ mới lái nên có vẻ yếu bóng vía nhỉ. Thoải mái enjoy 4b đi bác ơi, hi.
Tinh thần là không gặp phạt nóng thì nhẹ đầu rồi nhưng áy náy :( Còn nếu có nguội thì cũng vui vẻ nộp thôi à :) Cám ơn bác!

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Mình đã đi sai thì có phạt cũng vui vẻ chấp nhận , thắc mắc lo lắng làm chi cho nó nặng đầu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Bác cứ yên tâm, chả có cái camera nào hết ở đoạn này. Em bị hố 2 lần chỗ này zồi

Hạng C
28/4/09
792
821
93
Yên tâm đi bác, khúc này không có camera. Em bị ngay chỗ chợ Bến Thành mà cũng không biết có phạt hay không nữa.

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Tinh thần là không gặp phạt nóng thì nhẹ đầu rồi nhưng áy náy :( Còn nếu có nguội thì cũng vui vẻ nộp thôi à :) Cám ơn bác!

Chả vui vẽ được đâu bác, phạt nguội thì ko có vụ "du di" cho lỗi nhẹ được đâu, vì là lỗi vi phạm có hình ảnh mà.. "Điều khiển xe đi vào đường cấm, khu vực cấm, ngược chiều đường 1 chiều, đi ko đúng phần đường, làn đường quy định, phạt tiền 1,7tr, tước GPLX 30 ngày".. Không vui đâu bác à, để ý hơn trước khi vào giao lộ cho chắc.

• Like
Reactions: tonybom