Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác Cường ơi lo chi !!! Toàn chữ giun dế ko mà bác nói bác đọc còn khó thì hỏi mấy cha kia còn ko biết cả tiếng nữa thì em dụ tới đó để họ chém xong rùi em và bác tới lấy tiền " cò " mừ !!! KAKAKA !

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
cuongcualu nói:
Bác Cường ơi lo chi !!! Toàn chữ giun dế ko mà bác nói bác đọc còn khó thì hỏi mấy cha kia còn ko biết cả tiếng nữa thì em dụ tới đó để họ chém xong rùi em và bác tới lấy tiền " cò " mừ !!! KAKAKA !
ý này hay nè he he good idea

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Hay quá,bao nhiêu người đi Cam chỉ có các bác là nghĩ đến anh em ...cho xem hình cụ thể

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113
Bác nào từng ăn cá đều biết ăn cái đầu luôn ngon và bổ hơn cái đuôi.
Bên Cam cũng vậy. Đầu luôn ngon hơn đuôi!

Tập Lái
29/3/11
6
0
0
Bữa trước em đi Phnom Penh, vô mấy salon xe cũ hỏi, công nhận là toàn Lexus và camry thôi... giá rất được (Lexus 330 2004 giá 41k). Nhưng khi em vào một showroom mới thì vô cùng ngạc nhiên khi biết giá xe mới rất đắt, đắt hơn ở VN mình nhiều. Em hỏi 1 xe Chevolet Capival (hình như tên gọi khác, em không nhớ rõ) nhập từ Thái về giá là 52k (!!!). Em không hiểu chính sách thuế của bọn Cam như thế nào...

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113
Cũng bởi đầu luôn ngon và có giá trị hơn cái đuôi nên để tận dụng không gian tối đa trong container, mấy chú Cam bèn cắt cái đuôi trước khi vận chuyển từ Mỹ về Cam.
Hai đầu ghép lại bằng thể tích của 1 con xe!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Có khi nào tụi nó hàn cái đầu với cái đuôi lại bán 41k không ta

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Tại sao có chuyến đi này ???

Hội PREVIA là những thành viên yêu loại xe này đến phát ... bệnh ! hehe ! Ko phải mấy bác ý bệnh mà là em ... bệnh ! Các bác có chịu được ko khi mà trong 3 ngày đi bên nhau thì cứ 30ph là cái tiếng PREVIA nó vang ra từ mấy bác đó ( chỉ được ngưng từ 2h -> 7h sáng do mắc ... ngủ :mad::mad: ) . Chốc chốc đang tản bộ hay ngồi trên xe bỗng nghe : " kìa ! kìa ! nó kìa ! Đẹp ko ? Độ dữ ko ? Nhìn lạ ko ? ... " - Cái gì vậy ??? - Xin thưa PREVIA và EMINA , ESTIMA đó
( Loại này form nhỏ hơn PREV một chút nhưng có rất nhiều phụ kiện lắp lẫn được cho nhau - Còn muốn tìm hiểu nhiều hơn nữa thì mời các bác kiếm bác Chieucuong nhé !

Ở TP đồ cho PREVIA gần như ko thấy nên 1 số bác hội PREV có ý định wa CAM kiếm thêm > Em cũng vậy ! nhưng mà kiếm đồ điện của LEXUS ( vì nghe nói bên này nhiều đồ Lexus lắm - mà nhiều thiệt ! ). Có nhiều bác biết em sẽ hỏi " xe bác là Sienna sao lại đi kiếm đồ Lex " ??? kakaka ! Dĩ nhiên nhiên là về độ thui ! Khi nào độ được mời các bác xem tiếp thớt của em bên độ xe nhé :http://www.otosaigon.com/forum/T%C6%B0-hao-la-chi%C3%AAc-TOYOTA-SIENNA-LE-duy-nh%C3%A2t-VN-l%C4%83p-v%C3%A0-%C4%91%C3%B4-nhi%C3%AAu-%C4%91%C3%B4-ch%C6%A1i-m2355407.aspx !!!

Thế là em đt nhờ bác Chieucuong kiếm giùm em 1 món đồ trên ! Bác Cường đồng ý nhưng thòng thêm 1 câu " Tụi này tính qua nè , bác xem có đu theo được thì nhập bọn luôn cho vui ! " ... OKeeeeee !

Trong hành trình wa CAM bác Chieucuong đã thống nhất cuộc chinh phục lần này là :
1 - Ưu tiên kiếm đồ cho em trước !
hehe sướng nổi da gà lun ! Cám ơn bác Cường hen !
2 - Đồ bác Nai ( PREVIA ) sẽ là kế tiếp vì có 1 số món có hay ko có cũng được !
3 - Bác Dũng là dân Gara nên cứ đi thấy gì ngon thì ... nhặt !
4 - Chủ hụi kiêm Thổ địa Chieucuong : Thấy gì " hay " thì ... " chơi "

Và ngay buổi chiều đầu tiên ra quân , sau khi vừa đi xem xét tìm kiếm và thăm hòi thì bất ngờ gặp tiệm này:
Trong tủ chất đầy công tắc ! Khi Bác Cường hỏi ( tiếng Miên ) món em cần thì Bà chủ lôi ra mấy cái :

" Hàng này rất hiếm chú ơi vì nó là CT dùng chíp và vi mạch chứ ko phải CT cơ và có thể dùng được cho nhiều loại xe - Cái này của xe đời mới nên giá nó là xxx ! Bảo hành cắm vô xe ko chạy đem trả lại Ok !? - hic hic ! bán nó tui tiếc lém:mad: !" Cái này em nghe bác Cường dịch lại cho AE nghe nên ko bít Ổng có " cò " để cùng chém em ko ???

Cái này là Master Swicth - ECU của LEXUS RX350 đời 2007-08. Ở dưới có dòng chữ ALL AUTO ( dùng được cho loại Lex và Toy - nó có chức năng nâng hạ tất cả 4 kiếng tự động
! Ngoài ra nó còn có thêm 1 chức năng quan trọng nữa mà đó chính là cái em muốn tìm cho bằng được để độ cho Sienna
) - Bác Cường còn nói thêm là bà này biết rõ cái này mắc lắm nên nói giá cao đó với lại người ta biết mình từ VN sang đang cần kiếm cái này ! Nếu Chieucuong đi 1 mình chắc mua được nửa giá thôi !!!?

Trong đó chỉ có đúng 1 cái đúng mã số em cần và em chấp nhận mua vì dù sao nếu nhờ mua bên Mỹ cũng cao hơn gần 5 lần :

Em đòi thêm giắc cắm thì thấy chú nhóc cầm kéo đi vô trong , xoẹt cái ra thế này ! Cho thêm lun ko tính tiền !

Hôm sau nữa khi đi kiếm đồ cho 2 bác kia em cũng cố tình dò kiếm xem cái này có giá thật ntn nhưng tuyệt nhiên ko thấy cái thứ 2 nữa ! Vậy là bước 1 thành công và quá hên ! Tối đó về KS em ko ngủ được vì mừng !!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Thú vị quá ta! Bữa nào có đi nữa hú em vơi nghe Bác !
Em cũng muốn đi cho biết thôi chứ không có mua gì. Em thích đi đây đi đó vậy mà!

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Bác Lương mua cái Master Switch đó ngon quá nhểy,nhưng về lắp vô cửa xe không có all auto được ko bác? xe em auto có cái kính tài thôi.Mà nếu được chắc ko kiếm được cái như của bác đâu...hic