Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Kiếm đồ xe chán chê, để thư giãn tụi em chuyển qua đi koi ... Điện thoại :

Nếu ko nói các CH lớn của mấy CTy bán ĐT thì các cửa hàng vừa và nhỏ ở NP ăn đứt VN ở mọi khía cạnh , nhất là trang trí cửa tiệm ! Tuy nhiên giá máy cũng bằng VN !

Khi nhìn thấy món này ở góc đường thì ...

... ngày đầu tiên đã sắp qua đi ! AE đã thấm mệt ! Riêng em đã toại nguyện nên khỏe re:D ! Mọi người cùng về KS tắm rủa chờ bác Ngun ( Bạn bác Cường - người CAM ) đón đi ăn tối !
Trước khi đi ăn, bác Chieucuong hỏi mọi người muốn ăn " kiểu " gì ???:p:p Tụi em nhất trí cứ cái gì đúng bản địa và ngon - bổ - rẻ !!!

Ở ngay cổng Nhà hàng có cây gì ra bông vàng rất đẹp ( Nghe bác Cường nói là cùng họ với cây bông sứ !? )

Các bàn ăn chia ra từng ô :

Tiếp tục tám về ... PREVIA :

Gà đốt dọn ra : Con gà rẫy để cả lông đem trét đất sét rồi đốt trên đống rơm,. sau đó bóc đất ( đi cả lông ) rồi tẩm gia vị nướng sơ lại cho giòn da và ... xực ! tuyệt vời ! thơm, ngọt ngon và ăn hết luôn cả xương !!!

Ngon quá ! Bò nướng và các loại rau sống ăn với ... mắm ....... pò hook [:O][:O][:O]!!! ( bác Cường ơi viết vầy có đúng ko ? )

Mắm pò hook : Trước khi đi ăn Chieucuong hỏi em ko ăn được cái gì ? Em nói thịt chó và nghe nói mắm pò hook ghê lắm chắc ko giám ăn đâu !?- Nhưng sau khi AE ăn xùm xụp xong xuôi ổng hỏi ngon ko ? Ngon
! Đó ! Mắm pò hook đó !!! kakaka !
Hóa ra đây là món đặc sản chế biến rất công phu và vô cùng sạch sẽ chứ ko như em và nhiều người nghe đồn đại về món này ! Bác Cường mô tả cách làm giùm em nhé ? em quên mất gòi !!!

Vừa lai rai thưởng thức các món " độc " vừa koi ca nhạc :

Bỗng nhiên tới đây cục xà bông của em hết pin !!!??? Chắc là tụi em thì mát mẻ nhưng máy nó nhìn thấy ... nóng nên tắt ngúm ko chụp tiếp được cảnh " ăn uống " ... tiếp theo:p:p:p !

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Gà - Kê - Dê - Ngỗng chán chê tụi em xuống phố đêm lang thang và ăn ... chè CAM :

Kiểu ăn chè bằng đĩa !?[:O]

Đây là món thập cẩm của em - em cũng ko biết nó gồm những gì nhưng ăn cũng được và lạ miệng ? :

Lúc này là 11h30 ! Xe cộ để qua đêm đầy ngoài phố trên vỉa hè - dưới vệ đường chứ ít ai cất vô nhà hay bãi xe . Cả 1 dãy phố chỉ có 1 bảo vệ ôm ghế bố ngủ trông coi !

6h sáng em ra khỏi KS để thắm thú bình minh NP ra làm sao !? và thấy rõ ràng Camry và mấy em Lexus cũng để qua đêm ngoài đường ! Cái này thì VN thua xa CAM rồi ! Nhục thiệt !:mad::mad:

6g30 sáng mặc dù đường rất vắng nhưng CSGT đã xuống đường làm việc , người dân phần lớn rất nghiêm túc trong giao thông tuy nhiên cảnh vượt đèn đỏ cũng khá nhiều...

... cũng bị bắt nhưng móc túi chung chi và đi luôn !!!

Nóng hổi giá xăng nhé : A95: 5.150R = 25.750vnđ / A92 : 4.850R = 24.250vnđ ... Gặp em có điều kiện em cũng đi buôn xăng tới lun ! hihihi !

Một góc Cafe - đọc báo buổi sáng ! Rất đông khách từ 25 - 50 tuổi !

Vụ này cũng rất lạ nè ! Bác Chieucuong nói đây là đám cưới tổ chức ở nhà gái trung lưu của người Khơme : 3 ngày 3 đêm liên tục ko nghỉ, ăn uống liên miên . Lúc này là 6h sáng mà vẫn có khách tới ăn, cô dâu chú rể vẫn mặc đổ cưới ra tiếp khách !!! HAHAHA ! Cưới vầy thì chết chớ mần ăn với ...động phòng cái giề !

Có hẳn 1 đội ngũ túc trực nấu ăn và dùng toàn bằng Chảo ???

Đó ! một chút sinh hoạt thường nhật của người dân CAM là thế đó !

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Phóng sự của mấy bác đi Miên về hay quá . Giờ mới thấm thía thêm tại sao xe Nhật nói chung và To nói riêng được chuộng . Nhìn đồ phụ tùng nó treo la liệt thấy rợn người .

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Bác Chieucuong ở bên đó khá lâu nên rất tường tận và kể lại em nghe , bữa nay hầu các bác thế này ạ :

Ngoài các xe mới nhập chính ngạch ra ( có thể nhập ở các nước khác nữa ngoài Mỹ chứ ! )Bên CAM có cả xe ăn cắp từ Mỹ, Hongkong , TW , Thái, Lào , VN rồi nhập vô CAM ( nên có 1 số xe có tay lái nghịch chạy trên đường) . Còn làm giấy tờ thì vô tư, thích thì làm ko thích thì thôi .

Tại sao một số xe nhập Mỹ chạy bên CAM hay từ CAM qua VN chúng ta nhìn thấy lạ lạ ? phụ kiện, đồ chơi hiếm thấy trên thị trường
? ... Lý do là một số bộ phận xe bên Mỹ được độ khá chuẩn và đẹp nhưng sau đó bị tai nạn rồi bị cắt đưa về CAM > Thế là từ đây các chú CAM rã ra độ lại vô xe mình ! Xong ! đẹp ! Chuẩn ! Ko đụng hàng ! Đi mấy tiệm bên đó Chieucuong chỉ em mấy món mà các bác hay chơi Offroad nhà mình mà thấy là nước miếng chảy tè le hết !!!

Tại sao các xác xe lại hay bị cắt đôi và phần đầu được nhập nhiều hơn phần đuôi ? ... Lý do là thứ nhất phàm nhập phế thải thì luật bắt buộc xe phải bị cắt hay phá tan, nếu đầu đuôi liền nhau thì vẫn là xe thì bị tính là xe cũ NK ! Lý do thứ 2 là một con xe thì phần đuôi chả có gì ngoài cái nắp cốp và bộ đèn hậu còn phía đầu thì đủ thứ " chơi " được ! Lý do thứ 3 : Phần lớn xe cộ bị tai nạn ở nước ngoài và nhất là Mỹ là do bị đụng dây chuyền trên xa lộ, cao tốc ( có khi đến hàng trăm xe cùng bị ) mà thường đụng dây chuyền thì phấn đầu còn vớt vát được chứ phần sau móp xọp rùi lấy làm chi cho cồng kềnh, chỉ có cái đuôi nào lành lặn mới cắt về thôi !

Và em cũng cho mấy bác xem luôn mấy tiệm bên đó đem bán ve chai cái gì nè :

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Di mot chuyen the nay cung thay suong, du co the chang mua gi. Xin loi cac bac, em ko type TV duoc.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Ngày thứ 2 là ngày ra quân cho bác Nai và bác Dũng ! Vì chương trình sẽ đi cả ngày nên anh bạn của Chieucuong cho mượn xe - dĩ nhiên là ông Cường phải chở tụi em thôi
! Sau chầu Hủ tíu Nam zang ăn sáng
, đúng 8h30 tụi em xuất phát tấn công vô các tiệm đồ xe
:

Ở tiệm đầu tiên chuyên đồ PREVIA , ESTIMA , EMINA ( anh em cùng nhà Previa ) bác Dũng đã lựa gom được mấy ... kg cầu chì lùn và một lô rờle xe đời mới với giá cực ... bèo !:D

Còn bác Nai khó khăn hơn và phải mất 30ph sau thì bỗng kiếm được hàng " cực độc " : Cặp kiếng chỉnh điện có luôn motor gập kiếng zin còn sáng choang lắp vừa vặn cho PREVIA với giá vừa bán vừa cho rẻ ko tưởng !

Ở tiệm trên cũng có bán 1 cái đèn pha bằng thủy tinh của ESTIMA ( lắp vừa vặn ko cần chỉnh cho PREVIA), nhưng vì muốn mua trọn bộ 1 cặp fa nên AE tiếp tục cuộc tìm kiếm :

Cản trước + đèn + ... chất đống lun , muốn mua cái gì thì tháo ra bán !

Có mấy hàng của Honda Accord còn rất chất :

Cặp đèn fa , mặt nạ còn nguyên

Fa Accord trong veo luôn :[:O] ( có nhiều đời lắm )

Xi nhan rực rỡ ko một vết trầy :

Máy xe, cản trước chất đống :

Đèn hậu đủ kiểu, đủ hãng treo la liệt như phơi Lạp sưởng !
[:O]

Hoa cả mắt luôn !

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
bác lương ơi em xin đính chính 1 chút :anh em bà con của PREVIA của chúng em có những dòng sau EMINA,ESTIMA........và bộ đèn mà bác NAI và em tìm mua đó là của dòng ESTIMA đó bác,em phải công nhận hình ảnh và lời bình của bác mấy ồng nhà báo cùi bắp viết về xe hơi phải ngã mũ chào thua