Hỏi/Đáp Kỹ Thuật PHỤC HỒI PHUỘC NHÚN

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam
To Bs Automatic
Em mới thay cặp phuộc sau.
Không biết phuộc nhún xe hơi có phục hồi được như phuộc xe honda không bác nhi? em thấy bỏ đi uổng quá, nếu phục hồi được làm dự phòng thì tốt qúa

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam
RE: PHỤC HỒI PHUỘC NHÚN

Phục hồi dễ dàng thôi, bác nào cần phone cho em nhé.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: PHỤC HỒI PHUỘC NHÚN

Còn tùy vào cặp phuộc cũ của bác hư hỏng tới mức nào?
Nếu chỉ hư phốt, chảy dầu ra ngòai thì phục hồi hiệu quả hơn...
Còn nếu phuộc bị "tệ" quá, ty trầy sọc quá nhiều, tiết lưu bị "đái" thì phục hồi cũng chỉ được phần nào (trông vẫn khô ráo,nhún thử thấy OK nhưng tính năng giảm hẳn, các thông số bị thay đổi hết nên khi dùng cũng chẳng "ngon lành "gì....!), thuờng chỉ dùng cho dân mua bán, chủ yếu là "thuốc" người mua cả tin...!
Mà phuộc bi giờ cũng không đắt lắm, nếu eo hẹp cũng có thể chọn lựa phương án thay Toong rời (của RYB Taiwan SX!), dùng cũng tốt chán mà bền đẹp nữa. Giá cả lại chấp nhận được (khoảng 1T đổ lại cho phuộc sau!). Còn nếu xe Hàn thì hay nguyên cây zin cũng không đắt lắm mà...!:D

Tập Lái
15/2/11
4
0
0
Xe Innova của em bị xì nhớt cặp phuộc trước.Bác nào biết cho em xin địa chỉ uy tín để phục hồi với ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/2/11
16
0
0
48
Automatic nói:
Còn tùy vào cặp phuộc cũ của bác hư hỏng tới mức nào?
Nếu chỉ hư phốt, chảy dầu ra ngòai thì phục hồi hiệu quả hơn...
Còn nếu phuộc bị "tệ" quá, ty trầy sọc quá nhiều, tiết lưu bị "đái" thì phục hồi cũng chỉ được phần nào (trông vẫn khô ráo,nhún thử thấy OK nhưng tính năng giảm hẳn, các thông số bị thay đổi hết nên khi dùng cũng chẳng "ngon lành "gì....!), thuờng chỉ dùng cho dân mua bán, chủ yếu là "thuốc" người mua cả tin...!
Mà phuộc bi giờ cũng không đắt lắm, nếu eo hẹp cũng có thể chọn lựa phương án thay Toong rời (của RYB Taiwan SX!), dùng cũng tốt chán mà bền đẹp nữa. Giá cả lại chấp nhận được (khoảng 1T đổ lại cho phuộc sau!). Còn nếu xe Hàn thì hay nguyên cây zin cũng không đắt lắm mà...!:D
vậy bửa nào em lên bác sỉ kiểm tra dùm  phuộc xe em nha , đi đường xấu tu7ng quá trời , cãm thấy tức ngực luôn , rẽ mà bền là em khoái

Tập Lái
15/2/11
4
0
0
Xe Innova của em bị xì nhớt cặp phuộc trước(không trầy xước ty).Bác nào biết cho em xin địa chỉ  uy tín để phục hồi với ạ.

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
HAQT
VETERAN

OS năm nay có loại bằng khác nữa he.
Phuộc nhún mà phục hồi chạy chán lắm, các bác mua loại của Taiwan xài ngon lành khỏi phải suy nghĩ.​

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
thinhlace nói:
Tiện thể cho em hỏi giá cặp phuộc sau Camry 2001 luôn
Gọi cho bá cphong chuyên phuộc cho Toy bác ThinhLace ơi, số bác Phong nè : 094 9999684

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53
Mua mới đi bác, em đã từng đi phục hồi rồi(do lúc trước phụ tùng còn đắt và hiếm) tệ lắm bác ah!!!Thành thật khuyên bác!!