Tập Lái
25/3/08
39
11
8
Em đã đi và về an toàn, làm thủ tục cửa khẩu nhanh và thuận tiện
Mộc Bài - Bavet không làm thủ tục cho xe cá nhân qua để giảm tải, do đó các bác đừng phí sức.
Xin GPLV qua cặp Xa Mát - Trapeang Phlong hoặc bất kỳ cặp nào không phải Mộc Bài là đi qua đơn giản.
Một lưu ý là các bác nên photo lấy 2 bộ giấy tờ từ nhà (Đăng ký, đăng kiểm, GPLX, Hộ chiếu chủ xe ..) vì cửa khẩu ta giữ lại 1 bản mà lại không có dịch vụ photo, em phải chạ hơn 20Km mới photo được.

ViT em bên Cam

ViT em ở Angkor:

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Cảm ơn bác. Còn chờ gì nữa, lên đường ghé Preah Vihear và Siem Reap thôi. Nếu bác muốn, em sẽ tư vấn bác cung đường từ VN qua Cam ghé mấy điểm này trong vòng 4 ngày là ok, đủ để thăm thú Angkor và đền Preah Vihear cộng với beer ngọt, thuốc thơm và mồi ngon. :3duongbiahutthuoc:
Thái Lan thì em mù tịt, không có thông tin gì hết, mới có bài về đi các nước ASEAN trong đó có nói nếu đi lẻ thì rất khó khăn nếu không muốn nói là không thể vì chạy xe bên phải. Còn Lào thì cũng dễ như Cam vậy đó bác, bác muốn thì cứ lên đường thôi, đi cửa Hoa Lư nhé. Nói đến Lào, nhớ lúc xưa em còn chạy xe máy qua đó, quẳng xe lên vỏ, vỏ chạy dọc sông ăn chơi sung sướng quá chừng. Trải nghiệm khác hẳn đi bằng 4 bánh. Ôi, sao mà nhớ Lào quá, đất nước hiền lành, sạch sẽ, đáng yêu, chẳng lẽ mình làm lại một chuyến ta? :3dchientrung:
Tuần sau em sẽ đi cam bằng xe tự lái, nhờ bác tư vấn giùm em coi lượt đi em nhập cảnh Xamat đi thẳng tới Xiem Riep, lượt về ghé qua Phnompenh và qua cửa khẩu hướng mộc bài. Như vầy thì có thể gặp rắc rối gì nhiều ko ạ? Thanks bác!

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Tuần sau em sẽ đi cam bằng xe tự lái, nhờ bác tư vấn giùm em coi lượt đi em nhập cảnh Xamat đi thẳng tới Xiem Riep, lượt về ghé qua Phnompenh và qua cửa khẩu hướng mộc bài. Như vầy thì có thể gặp rắc rối gì nhiều ko ạ? Thanks bác!
Không vấn đề gì bác, đi vậy là đúng rồi. Bác lưu ý qua cửa khẩu Xamat thì nhớ ghé hải quan Cam (hay cơ quan gì đó???) đóng dấu trên sổ liên vận nhé để khi di chuyển qua các trạm công an thì chỉ việc đưa ra đầy đủ giấy tờ có dấu, không tốn đồng cắc nào mà cũng không cho vì mình có làm gì sai đâu, họ chỉ kiểm tra giấy tờ. Một số bác kêu không cần đóng dấu là tuyệt đối không nên vì bác có thể ghé PnomPenh mà ở đó mấy chú công an lâu lâu hay kiếm chuyện lắm và cũng có thể có chuyện nếu các trạm dọc đường kiểm tra giấy tờ.

Thế nhé, chúc bác lên đường an toàn, vui vẻ! :D

Em đã đi và về an toàn, làm thủ tục cửa khẩu nhanh và thuận tiện
Mộc Bài - Bavet không làm thủ tục cho xe cá nhân qua để giảm tải, do đó các bác đừng phí sức.
Xin GPLV qua cặp Xa Mát - Trapeang Phlong hoặc bất kỳ cặp nào không phải Mộc Bài là đi qua đơn giản.
Một lưu ý là các bác nên photo lấy 2 bộ giấy tờ từ nhà (Đăng ký, đăng kiểm, GPLX, Hộ chiếu chủ xe ..) vì cửa khẩu ta giữ lại 1 bản mà lại không có dịch vụ photo, em phải chạ hơn 20Km mới photo được.

ViT em bên Cam

ViT em ở Angkor:
Làm thủ tục hải quan đầu VN và bên Cam có boa thêm tiền gì cho nhân viên ko bác?

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Bữa 2/9 em đi bus 1 mạch từ SG tới Siem Reap thì gặp đúng 1 chốt cảnh sát, nói chung rất ít gặp họ và họ ko núp lùm như bọn cá vàng bên mình

Hạng B1
4/5/16
50
42
18
44
Em có vài vướng mắc, bác nào có kinh nghiệm vấn đề này, chia sẻ giúp em với! :D
-Bằng PET (song ngữ Việt-Anh) của VN có xài đc bên Cam, Lào không các bác.
-Giấy xe ngân hàng giữ (do vay tiền mua xe) có xin đc giấy phép liên vận ko.
xin cám ơn các bác! :)