Hạng F
5/4/13
23.876
144.190
113
Cam cấm dán kính đen vì sợ xe chở gỗ, vũ khí, ma tuý hay các vấn đề gì đó liên quan đến an ninh quốc gia.
@tombao em sửa lại rồi nhe bác, em lộn
Luật năm 2012 quy định, chỉ có xe nguyên thủ quốc gia hoặc nguyên thủ nước khác công du trên lãnh thổ Campu được dán kính đen, còn tất cả xe còn lại đều không được dán kính đen...
E xin bổ sung tý:::
-khách sạn: tìm nhà nghỉ trung tâm Pnom penh giá 15 đô khu gần chợ Orussey
- Quán ăn, nén ăn buffe hoặc ston le bassac 16 đô/ người ( ở Việt Nam Kg có chỗ nào an ngon, nhiều và rẻ như ở đây) sha bu sha bu 9.9 đô/ người.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Có hướng dẫn viên người cpc thì tốt quá rồi, nhưng ko phải ai cũng kiếm dc ông đại úy như bác thớt
Với lại dân cpc nó cũng ko ưa dân việt nên cứ nhè ra là làm tiền thôi

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Cảm ơn bác. Còn chờ gì nữa, lên đường ghé Preah Vihear và Siem Reap thôi. Nếu bác muốn, em sẽ tư vấn bác cung đường từ VN qua Cam ghé mấy điểm này trong vòng 4 ngày là ok, đủ để thăm thú Angkor và đền Preah Vihear cộng với beer ngọt, thuốc thơm và mồi ngon. :3duongbiahutthuoc:
Thái Lan thì em mù tịt, không có thông tin gì hết, mới có bài về đi các nước ASEAN trong đó có nói nếu đi lẻ thì rất khó khăn nếu không muốn nói là không thể vì chạy xe bên phải. Còn Lào thì cũng dễ như Cam vậy đó bác, bác muốn thì cứ lên đường thôi, đi cửa Hoa Lư nhé. Nói đến Lào, nhớ lúc xưa em còn chạy xe máy qua đó, quẳng xe lên vỏ, vỏ chạy dọc sông ăn chơi sung sướng quá chừng. Trải nghiệm khác hẳn đi bằng 4 bánh. Ôi, sao mà nhớ Lào quá, đất nước hiền lành, sạch sẽ, đáng yêu, chẳng lẽ mình làm lại một chuyến ta? :3dchientrung:
Em mới làm chuyến xuyên Thailand 24 ngày bằng Pajero sport về, thấy bài của bác @coaltrung làm ngứa ngáy quá mặc dù em đã hết phép:)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
48
Hồ Chí Minh
Cám ơn các bác, bác nào có kinh nghiệm cứ post hết lên đây để các bác đi sau có thông tin tham khảo. Qua kinh nghiệm các bác chia sẻ, vấn đề phượt cam không còn quá khó khăn nữa.
Rất cám ơn các bác.

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng B2
7/1/12
281
255
63
32
Về bằng lái xe: Nhất thiết phải có bằng lái xe quốc tế, nếu không thì police coi như mình không có bằng lái xe và phat, mức phạt ghi biên lai là 150.000 ria ( 1 ria = 5 ngàn vnđ )
chỗ này hơi sai sai bác ak,1 ria có 5,49 đồng thôi,bác quất 1 ria tới 5 ngàn tính ra 150.000 ria là tới 75 triệu
Người ta viết 1.000 ria = 5.000 đ VN, vậy mà cũng còm !

• Like
Reactions: daeseejun2015
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Cái mẫu Parejo nầy là mẫu đẹp nhất của Mit từ nào tới giờ. Không hiểu anh nào decor cho Mit cái kiểu " buồn muôn thủa " mà dòng nào của Mit Việt nam cũng phải đeo cái cặp mắt rầu rầu như vậy. Đời nầy, từ mâm , tới đèn, đẹp không thể chê vào đâu được và không bao giờ thấy cũ.
Họ mô phỏng theo ngôi sao 3 cánh của Mit, nên lúc nào cũng cụp xuống, dù trước hay sau:(