Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Kinh nghiệm của em thường ngày qua hầm Thủ Thiêm (vì nhà em ở Q.2): CX5 của em để đèn xe (kể cả gạt nước) ở chế độ Auto nên khi xe vừa vào hầm là đèn xe đã tự động bật lên, em khỏi cần vặn tắt làm gì cả. Tuy nhiên, 1 lần em sang Mazda PMH bảo dưỡng xe, các đồng chí kỹ thuật tự nhiên tắt chế độ Auto khiến em khi đi về vào nửa hầm mới phát hiện ra thì luống cuống mở lại ngay. Các bác nhớ vào hầm Thủ Thiêm cần cẩn thận không chạy quá tốc độ cho phép 60km/h, nếu không muốn một ngày đẹp trời nào đó sẽ được đồng chí Cảnh sát khu vực gửi giấy báo của CSGT nhờ đem đến tận nhà giao cho mình.
Một "vụ án" đáng chú ý nữa là khoảng 1 tháng trở lại đây, khi qua hầm (hướng từ Q.1 sang Q.2) thường vào buổi trưa, em để ý thấy có 2 đồng chí mặc xà lỏn, áo thun cứ ngồi lấp ló trong bụi trúc ở đầu miệng hầm. Với bản tính tò mò của nghề nghiệp em theo dõi lại thì phát hiện 2 đồng chí này không phải ngồi đó hóng gió, hóng nắng gì mà họ có nhiệm vụ...bắn tốc độ. Vì vậy, các bác khi chuẩn bị chạy vào hầm Thủ Thiêm nhớ chú ý nghen. Đặc biệt, khi đã tiến vào hầm thì tuyệt đối không chuyển được chuyển làn nếu không muốn nhận thêm thông báo đến PC67 đóng phạt nguội nhé.
Xin bật mí với các bác: 2 camera đặt ở giữa hầm này là loại chuyên dụng, đo tốc độ và ghi lại hình ảnh xe vi phạm rất rõ nét, không có đường chối cãi đâu nhé.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Dùng chế độ auto, khi chưa ra khỏi miệng hầm thì đã sáng rồi nên đèn tự tắt. XXX đứng ngoài miệng hầm từ xa thấy đèn ko bật là chụp liền. Tình ngay lý gian. Cái này nhiều bác bị rồi. Hên xui.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.996
113
Dùng chế độ auto, khi chưa ra khỏi miệng hầm thì đã sáng rồi nên đèn tự tắt. XXX đứng ngoài miệng hầm từ xa thấy đèn ko bật là chụp liền. Tình ngay lý gian. Cái này nhiều bác bị rồi. Hên xui.
Phán Tào lao quá bác ơi. Muốn bắt ngta thì phải có hình ảnh từ camera giữa đg hầm xuất ra để chứng minh đàng hoàng. Kể cả vi phạm tốc độ cũng vậy.
@ bác chủ: xe có auto thì cứ việc để chế độ auto, đừng có hí hoáy bật qua bật lại làm gì mà có ngày quên mở đèn lại bị mất bánh mì lãng xẹt đó.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Chưa bị chưa biết. Có ngày bị thì đừng khóc nghen. Tui đi với ông chú, xe éo có auto gì hết. Bật đèn bằng tay, vừa ra khỏi hầm thì tắt. Bọn xxx đằng xa nhảy ra chặn lại bảo ko bật đèn. Đành phải kéo nó lại rờ đèn còn nóng cho nó biết.
XXX VN bác nghĩ làm việc công minh hay sao ? Toàn tào lao bí đao ko.
Phán Tào lao quá bác ơi. Muốn bắt ngta thì phải có hình ảnh từ camera giữa đg hầm xuất ra để chứng minh đàng hoàng. Kể cả vi phạm tốc độ cũng vậy.
@ bác chủ: xe có auto thì cứ việc để chế độ auto, đừng có hí hoáy bật qua bật lại làm gì mà có ngày quên mở đèn lại bị mất bánh mì lãng xẹt đó.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Auto vô tư. Xe em vô hầm là sáng ngay nhưng ra khỏi hầm tầm 10s mới tắt

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Có đọc vài bài thì nhiều cụ cũng lão luyện vào hầm vẫn bị dính vụ Cos Pha và chưa đủ độ sáng. Với Mazda 3. Qua Hầm Thủ Thiêm để đèn tự chỉnh Auto hay phải chỉnh tay qua Cos vậy các bác :)
tự mở còn chưa ăn thua ở đó Au vớ Tô :)

Hạng D
3/9/08
4.594
46.996
113
Chưa bị chưa biết. Có ngày bị thì đừng khóc nghen. Tui đi với ông chú, xe éo có auto gì hết. Bật đèn bằng tay, vừa ra khỏi hầm thì tắt. Bọn xxx đằng xa nhảy ra chặn lại bảo ko bật đèn. Đành phải kéo nó lại rờ đèn còn nóng cho nó biết.
XXX VN bác nghĩ làm việc công minh hay sao ? Toàn tào lao bí đao ko.
Hì, nhà e và nhà vợ ở q4 và BT nên cái hầm này có lẽ e là người đi nhiều nhất bác ạ, chuyện xxx đòi ăn bẩn thì ở đâu cũng có và rõ ràng cũng đâu phạt đc bác phải kg? Thế nên cái chức năng auto đâu có lỗi trong vụ này.
Gặp e thì e cứ kêu cho xem hình ảnh cho đàng hoàng còn ra khỏi hầm thì chưa có quy định nào bắt buộc là phải để đèn nhằm báo cáo dạ thưa ha, mà cũng lạ mấy năm nay e chưa hề bị vụ này. Có thể bác bị xui rủi thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
Các bác nên làm thủ công nhe, coi chừng có nộp tiền oan, bên em xí nghiệp vận tải hay đi TP đã từng nghe qua vụ này rồi.
P/s: Khi đã đói thì sơ sẩy là chúng nó sẽ táp ngay và luôn.

Hạng B2
21/10/14
281
280
63
53
Xe hơi mà cái gì cũng tự động hết thì dễ tèo.......hoặc báo lỗi lung tung. Thực sự đèn và gạt nước đâu cần auto làm chi, quên sao được mà quên. Đèn mà quên chỉ khi các dòng xe như INNOVA chắng hạn, đèn đồng hồ sáng 24/24 , khi tồi trời vào tp quên bật đèn là có, mà mình cũng ngạc nhiên tại sao hãng lại làm như thế chi ?? Đã từng thấy nhiều cô chạy xe nhiều dòng khác nữa, ban tối mà quên đèn vì đèn đường sáng + đèn đồng hồ cũng sáng .

Còn chuyện bị đèn trong hầm, tôi có cao kiến cho CSGT bắt tội này ngon nè : Ngoài việc vào hầm mở cos, thêm luật không được mở đèn khi chạy ban ngày ngoài trời, bảo đảm hốt mấy anh chạy trong hầm ra mà quên tắt........tỉ lệ theo quan sát của mình là cỡ 1/10 xe quên tắt khi ra.....:). Đậu đèn đỏ mới thấy để tắt, còn lao vun vút ngoài V.V.Kiệt, Đông Tây là quên tắt.