Tập Lái
9/10/18
7
0
1
36
Dùng chế độ auto, khi chưa ra khỏi miệng hầm thì đã sáng rồi nên đèn tự tắt. XXX đứng ngoài miệng hầm từ xa thấy đèn ko bật là chụp liền. Tình ngay lý gian. Cái này nhiều bác bị rồi. Hên xui.
và tới lượt em bị nè bác

Tập Lái
9/10/18
7
0
1
36
Chưa bị chưa biết. Có ngày bị thì đừng khóc nghen. Tui đi với ông chú, xe éo có auto gì hết. Bật đèn bằng tay, vừa ra khỏi hầm thì tắt. Bọn xxx đằng xa nhảy ra chặn lại bảo ko bật đèn. Đành phải kéo nó lại rờ đèn còn nóng cho nó biết.
XXX VN bác nghĩ làm việc công minh hay sao ? Toàn tào lao bí đao ko.
chạy lại rờ cái đèn cũng là 1 cách hay đó anh

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Mình vào hầm là cứ tự bật đèn lên cho chắc. Hết hầm nhớ thì tắt không thì thôi :). Mấy xXx hay đứng ngay đèn xanh đỏ lắm.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Em cũng toàn automatic ko à, vậy cho khỏi quên.
Anh ơi, trước giờ anh khg xài chế độ này hả? Xe mình đi cái gì có auto là mình để auto hết, khg xài phí tiền. Chưa bao giờ qua hầm phải đưa tay bật đèn, trời mưa phải đưa tay gạt mưa. Kể cả xuống xe cũng chưa bao giờ phải trả tiền cho tài xế taxi hay grab, có vợ lo hết, mình có tiền đâu mà trả.

• Like
Reactions: M6_171.17
Tập Lái
5/11/18
2
3
5
Đầu hầm phía quận 1 nhiều đèn quá, xe mình vào hầm 50m mới tự động bật cos. Nhiều lúc phải bật bằng tay cho chắc. Có bác nào bị như tôi không?
Cảm ơn bác manchestervn chia sẻ kinh nghiệm cho XXX rờ đèn nhá.

Hạng D
14/1/13
1.772
1.580
113
M6 e cũng toàn auto, vào hầm tầm 10m là tự lên đèn hết hà.

Tập Lái
13/11/18
36
56
28
Xe hơi mà cái gì cũng tự động hết thì dễ tèo.......hoặc báo lỗi lung tung. Thực sự đèn và gạt nước đâu cần auto làm chi, quên sao được mà quên. Đèn mà quên chỉ khi các dòng xe như INNOVA chắng hạn, đèn đồng hồ sáng 24/24 , khi tồi trời vào tp quên bật đèn là có, mà mình cũng ngạc nhiên tại sao hãng lại làm như thế chi ?? Đã từng thấy nhiều cô chạy xe nhiều dòng khác nữa, ban tối mà quên đèn vì đèn đường sáng + đèn đồng hồ cũng sáng ..

Vào hầm lúc đông xe sáng rực bác ơi, cũng dễ quên mở đèn lên lắm, nên tự động đèn vẫn tốt hơn.
Còn gạt mưa thì đúng là không quên được. Tự động chỉ đỡ cái là khỏi động tay động chân thôi.

Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Thớt cũ rồi, ngày nay toàn đèn auto tự sáng, ngay cả khi đi ngoài trời, tắt nắng tí là nó bật lên. Trừ khi các bác để chế độ ban ngày, ko auto nhưng khi đó đèn daylight cũng rất sáng rồi, ko có lý gì bị phạt tội này.

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Mở tắt đèn qua hầm chỉnh cơm, cos hay pha cũng chỉnh cơm nốt hehe