Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
Chưa bị chưa biết. Có ngày bị thì đừng khóc nghen. Tui đi với ông chú, xe éo có auto gì hết. Bật đèn bằng tay, vừa ra khỏi hầm thì tắt. Bọn xxx đằng xa nhảy ra chặn lại bảo ko bật đèn. Đành phải kéo nó lại rờ đèn còn nóng cho nó biết.
XXX VN bác nghĩ làm việc công minh hay sao ? Toàn tào lao bí đao ko.
:)) bác nói chuyện em không tin mà vẫn ép não em vẫn tin :)) ngày nào e cũng đi qua hầm . Có khi ngày đi qua lại 4-6 lần toàn để auto xe vừa lú ra đã tắt rồi :)) mà cũng chưa thấy thằng nào phạt :)) có lẻ xe bác chưa ra hết hầm mà đã thò tay tắt đèn :)) bác nhớ ra tắt đúng quy định là được cũng như đèn đỏ còn 2-3s là dân chúng nó đua nhau chạy trước khi sang đèn xanh :)) em nghĩ bác cũng thuộc trường hợp xe chưa lua ra hết hầm bác đã tắt . Nhớ lần sau ra ngoài miệng hầm hãy tắt nha bác để khỏi kêu ca mắc công

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Mình đi Mazda6 cũng gặp trường hợp giống bác đó. Vào một đoạn rồi hướng từ quận 1 sang quận 2 vẫn chưa thấy auto bật nên phải chỉnh cơm. Hôm đi hầm Dã Tượng gì gần đến Đà Nẵng cũng bị trường hợp này.

Đầu hầm phía quận 1 nhiều đèn quá, xe mình vào hầm 50m mới tự động bật cos. Nhiều lúc phải bật bằng tay cho chắc. Có bác nào bị như tôi không?
Cảm ơn bác manchestervn chia sẻ kinh nghiệm cho XXX rờ đèn nhá.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Một số dòng xe hơi sau này chỉ có chế độ auto, không có chế độ chỉnh tay đâu. Cái gì hiện đại thì chúng ta nên theo.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Xe mình ra khỏi hầm phải khoảng 30s sau chắc chắn là trời sáng thiệt nó mới tắt chứ khg tắt liền.
Em xác nhận, em chạy xe em để chế độ auto không phải là ra khỏi hầm là tắt liền, em thấy nó phải chạy thêm được tầm 50m nữa dù hôm đó trời nắng rất to.