Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Quá nhanh và nguy hiểm

Video được hình hôm 19/02/2017 tại thủ đô Bangkok Thái Lan. Cô gái ngồi phía sau xe máy đã phán đoán trước được tình huống và chạy thoát thân trước khi xe khách lao đến. Video được chia sẻ nhiều trên mang xã hội Facebook, ai cũng ngạc nhiên trước chủ động nhanh nhạy của cô gái.

(Click vào để xem video)

Nguồn: TD Television

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Đạt and tungtang
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Có câu "bạn ngã tui xô"...ý lộn là "bạn ngã tui nâng" là đúng y chang trường hợp này :mad:
Các bác để ý giây thứ 5 chính vì cô gái ngồi sau phóng xuống xe bất ngờ đã làm cô gái lái xe loạng choạng và đâm vào 2b đàng trước rồi té ngã, may là không chui gầm xe buýt. Chính vì biết mình có lỗi nên cô gái nhảy xuống xe sau đó đã đến ôm cô lái xe an ủi.. mịa cái thứ bạn bè fuck![BCOLOR=#fcfcff]:confused:[/BCOLOR]

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Có câu "bạn ngã tui xô"...ý lộn là "bạn ngã tui nâng" là đúng y chang trường hợp này :mad:
Các bác để ý giây thứ 5 chính vì cô gái ngồi sau phóng xuống xe bất ngờ đã làm cô gái lái xe loạng choạng và đâm vào 2b đàng trước rồi té ngã, may là không chui gầm xe buýt. Chính vì biết mình có lỗi nên cô gái nhảy xuống xe sau đó đã đến ôm cô lái xe an ủi.. mịa cái thứ bạn bè fuck!
Cô gái lái xe hiền quá hoặc do sợ quá nên không nhìn thấy bản thân đang chở dog đàng sau :confused:
theo bác thì cô gái phía sau đúng ra nên phải làm sao?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
theo bác thì cô gái phía sau đúng ra nên phải làm sao?
Đúng ra buýt đi nguy hiểm chứ chưa tông vào xe 2 cô gái. Nhưng hành động nhảy xuống của cô ngồi sau là đẩy bạn mình vào chỗ chết. Cách đây vài năm tại Tp.HCM ngay bùng binh đã có t/h tương tự đứa em trai mhảy xuống khiến cô chị ngã xe và buýt đàng sau hốt gọn cô chị.
Em cũng ko biết trả lời bác thế nào cho đúng nhưng em thấy ko thích kiểu cư xử thế thôi.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B1
24/11/16
51
50
18
34
Ra đường gặp trường hợp vậy đi rồi mọi người xem có kịp nghĩ về cách cư xử ko. Trong clip nếu cô gái đó không nhảy xuống và chiếc xe máy không chạy lên một đoạn nữa thì chắc chắn là ăn hành với cái xe đó rồi. Sao ko ai nghĩ là nhảy xuống thì xe nhẹ đi và người còn lại có thể vù ga thoát ra. Có ai biết chắc được là do hay không phải do xe buýt ủn đuôi xe máy nên 2 xe máy mới đụng nhau không. Không lẽ 2 xe máy tông nhau rồi tông vỡ cản và vỡ kính hậu xe màu cam?

Nói chung là ko biết chắc thì ko nên bình loạn thái quá về người khác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/3/14
1.150
2.553
113
53
Triều đại Bắc tống
Ra đường gặp trường hợp vậy đi rồi mọi người xem có kịp nghĩ về cách cư xử ko. Trong clip nếu cô gái đó không nhảy xuống và chiếc xe máy không chạy lên một đoạn nữa thì chắc chắn là ăn hành với cái xe đó rồi. Sao ko ai nghĩ là nhảy xuống thì xe nhẹ đi và người còn lại có thể vù ga thoát ra. Có ai biết chắc được là do hay không phải do xe buýt ủn đuôi xe máy nên 2 xe máy mới đụng nhau không. Không lẽ 2 xe máy tông nhau rồi tông vỡ cản và vỡ kính hậu xe màu cam?

ok,Bác trong tình thế " ngàn cân treo sợi tóc" chỉ có THÁNH CHÉM mới kịp nghĩ về cách " cư xử".
Em gọi hành động của cô gái kia là "bản năng sinh tồn".

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
ok,Bác trong tình thế " ngàn cân treo sợi tóc" chỉ có THÁNH CHÉM mới kịp nghĩ về cách " cư xử".
Em gọi hành động của cô gái kia là "bản năng sinh tồn".
Giờ em mới biết con người chỉ dùng bản năng sinh tồn để cư xử với nhau. Chẳng lẽ bác chính là đứa em trai trong câu chuyện em nhớ à :)

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM

Ở đây toàn trường hợp nữ lái bác ơi, ko phải như anh em mình cứng tay lái đâu. Bữa nào bác nhờ bà xã bác chở rồi bác thử nhảy một phát xem có bị loạng choạng tay lái ko nhé :)
Em vì nhớ cảnh người đàn ông vì cứu đứa bé băng qua đường trong 1 clip gần đây mà bi thiệt mạng và nhớ vài câu chuyện cũ tương tự nhưng ko may mắn như clip này nên có bức xúc đôi chút. Các bác thông cảm nếu không giống quan điểm các bác :)
Dù sao thì mọi người đều bình yên là tốt rồi!