Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Chào cả nhà!
trước giờ chỉ dám chạy xe nhỏ cỡ spark, hyundai i10, morning.... nhưng sau vài lần liều thử miền tây, chuyến này em mạnh dạn chơi nguyên em ỉn 2016 đi nhatrang. chỉ mình ên lái ~ 400km, chở theo vài bạn teen và bà chị kỹ tính, hay nôn khi đi xe.... nhiệm vụ đặt ra là: mọi người khỏe re và xem thử sức mình ntn khi đi quãng đường dài như vậy lần đầu trong đời. :(:(

Review nhatrang_phanrang 2017

xe bon êm trên đường.... từ cao tốc long thành em rẽ ra long khánh.... đang canh trái để nhập làn... thì bỗng xuất hiện ông trời thần cùi bắp nguyên cây chở theo đống gỗ cao su to đùng từ bên phải quất vô đầu xe em cái đùng!! :mad::confused:...........
sa mạc lời với thằng này. :3dgian2:
vì đang giữa đường nên em ráng tấp vô lề, nhảy xuống rượt cùi bắp.... :cool::cool:... ổng bit ổng lỗi nên chạy một lèo vô rừng cao su, bỏ lại em với cục tức ngất trời.... chuyến đi chưa gì làm mất hứng cmnr. o_O...thôi đành hát bài ngậm ngùi quay về xem xét thiệt hại..hic...

xước và lõm ca pô, bung vè và xước thêm một đống! ..... bắt được ổng chắc cho ổng như này.. :3dgolf:....
nhưng nghĩ lại cùi bắp nguyên cây, bắt dc chắc cũng ko làm dc gì.... lại sợ mọi người mất vui nên thôi, ta lại lên đường với bài " người vừa tặng ta vết thương đau rã rời..." :mad::confused:
qua long khánh đến xuân lộc, rồi tới Z30D ranh bình thuận, bọn em dừng lại vườn thanh long nghỉ ngơi, rồi lại lên đường tới phan thiết.... đường tốt dễ đi, cứ đúng tốc độ mà chạy, cũng có vài trạm xxx trên đường nhưng do mới bị ông cùi bắp khủng bố tinh thần nên gặp xxx mà lòng em vẫn như kiềng ba chân. :p:p
tại nút giao suối cát, xe em rẽ phải vào bình hưng phan thiết rồi men theo đướng biển ngang qua mũi né-hòn rơm. ta nói.... đẹp kinh người... đồi cát trắng=vàng xen lẫn màu xanh biển trời....làm lòng người dịu lắng, cơn điên hồi nãy cứ thế trôi đi.... 6g bọn em ghé cà ná ăn tối ngắm ráng chiều trên biển....
vậy mà đến 11g đêm mới lết dc đến nhatrang nhận phòng, kết thúc một ngày ôm vô lăng 400km của tài mới với bao buồn vui lẫn lộn. :D:D

... vài ngày với bè cá, biển xanh cát trắng... bọn em lại lên xe trở về thành đô khói bụi.
thấy đường biển phan thiết đẹp quá nên đi tiếp đường biển nhatrang-phanrang xem thử thế nào...

.... đẹp mê hồn....
đường cực tốt, tốc độ 80km/h, vắng hoe, so với QL1 thì thà đi đường này còn hơn chen chúc xe cộ vất vả, đương nhiên cũng có vài trạm xxx, nhưng mình đi đúng thì không cần gì lo.
các bác cũng có thể thử thêm cung đướng QL55 từ hướng vũng tàu ngang qua lagi, nhưng cung này chỉ cho 60km/h nên chạy hơi chán.
review vài dòng cho bác nào có ý định đi nhatrang bằng đường ven biển, cứ đi rồi sẽ thấy quê hương mình vẫn đẹp biết bao... kẻo sau này formosa hay nhiệt điện vĩnh tân phá nát biển miền trung thì lúc đó không còn cơ hội đi nữa...sau chuyến này em đã củng cố tay nghề dc thêm chút nữa, để lần sau sẽ đi trên các loại xe khủng hơn ỉn lần này.
chúc cả nhà ngày càng cứng tay lái trên mọi nẻo đường đát nước nhé!! :3dcuoi:

Hạng B2
1/7/16
183
136
43
32
Bác Thái Lương hay đi chơi ha, dạo này chắc tay lái lên cao rồi. Chúc bác luôn lái xe an toàn nhé

• Like
Reactions: Thai Luong
Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Bác Thái Lương hay đi chơi ha, dạo này chắc tay lái lên cao rồi. Chúc bác luôn lái xe an toàn nhé
cảm ơn bác. :):)
phải mạnh dạn mướn xe vọoc thôi bác ơi, có thế mới dám từ từ nhích lên mấy con cao cấp hơn ạ.