Tập Lái
13/6/12
18
1
3
Chào các bạn,

Mình đang đi em Nouvo SX xanh GP, mình đã khá đắn đo khi quyết định mua em này vì lúc trước nghe nhiều người nói Nouvo LX khá hao xăng, nhưng khi xem xét và quyết định mua thì đã ko sai lầm. Có nhiều cái mình rất muốn nói nhưng ấn tượng nhất là xóa tan cái nghi ngờ Nouvo uống xăng như uống nước bây lâu mình cứ hiểu lầm.

Lúc đầu mình định mua em AirBlade 125 ,nhưng khá đắn đo vì giá cả xêm nhau nhưng Nouvo SX gọn gàng và cao ráo hơn,mình thì cao 1m76,nếu ngồi AB thì hơi thấp và ko cân đối lắm,Với lại có đứa bạn đang đi Nouvo SX ,mình có chạy thử xe và thấy xe khá êm ,ko vọt mạnh như No LX ,nhưng tiếng máy êm hơn rõ ràng ,thấy vừa ra em Nouvo SX xanh GP đẹp quá nên mình quyết định chọn em Nouvo SX GP luôn ! và sau 1 thời gian,mình thử test mức hao xăng của em nó thì có kết quả cũng rất khả quan

Mình đi học 1 tuần hết 72km, mình đổ xăng A95,hết 40k thì đầy lại, tức là 1,6 lít, tính ra 1 lít em nó đi được 45km ,1 con số cũng khá ấn tượng với 1 chiếc tay ga 125cc các bạn nhỉ? ngoài tiết kiệm xăng,thì mình thích nhất là khả năng vận hành êm ái của No SX ,tuy 125cc thua em No LX 135cc một tí, đặc biệ ở nouvo SX khắc phục được cả vấn đề nồi bị hú mà các xe nouvo cũ hay gặp phải nữa! Khi đi xa và đi đêm đường xa lộ ,no sx mới phát huy tác dụng ưu điểm là có thêm bộ thấu kính gương cầu giúp cho đèn pha của xe rất sáng,mình đặc biệt thích khoản này của em nó, vì lâu lâu mình và bạn bè hay đi xe máy từ SG ra Vũng Tàu lắm ^__^.

Tóm lại là mình cảm thấy rất hài lòng về em iêu hiện tại, hy vọng lâu dài nó vẫn giữ được phong độ thì e càng yêu hơn
Có vài tấm hình anh em nghía quá nhé.

Tướng rất bảnh nhé :D

Đầu xe nhìn rất ngầu và mạnh mẽ, có cả 2 loại đồng hồ :)

Đèn sau được bo lại, chắc chắn hơn nhiều :D

Nguồn : Tinhte

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Vâng, Bác cứ đi thêm 2 năm nữa rùi Review lại cho AE tham khảo nhé ! Riêng em thì bắt đầu đi Nouvo từ khi nó mới ra đời (Ngta hay gọi là No. 1). và...cứ 2,5 năm - 3 năm em lại đổi 1 lần (dĩ nhiên là lên đời luôn - và vẫn là Nouvo thui). Giờ em đang đi NOuvo 4, được 3 năm rùi ...và chắc sắp phải ....lên...rùi. Em nó bắt đầu hú, uống xăng như nước, cơ thể rệu rã ....mặc dù vẫn bảo dưỡng định kì 2 tháng / lần.

Tập Lái
13/6/12
18
1
3
caubadn nói:
Vâng, Bác cứ đi thêm 2 năm nữa rùi Review lại cho AE tham khảo nhé ! Riêng em thì bắt đầu đi Nouvo từ khi nó mới ra đời (Ngta hay gọi là No. 1). và...cứ 2,5 năm - 3 năm em lại đổi 1 lần (dĩ nhiên là lên đời luôn - và vẫn là Nouvo thui). Giờ em đang đi NOuvo 4, được 3 năm rùi ...và chắc sắp phải ....lên...rùi. Em nó bắt đầu hú, uống xăng như nước, cơ thể rệu rã ....mặc dù vẫn bảo dưỡng định kì 2 tháng / lần.
Nhưng vẫn trung thành với No :) Xe chạy rất ok, bạn mình nó chạy con No4 từ khi Yamaha vừa mới giới thiệu đến bây giờ vẫn lên ga ngọt và lướt rất êm. Mỗi tội No4 thì hao xăng, con No5 thì lại êm máy và có Fi nên tiết kiệm. Đặc biệt cái khoản đi đường mà đi cạnh AB 2013 mới biết con AB to mồm cỡ nào :D

Tập Lái
10/9/13
6
0
0
ông anh mình đang đi con này, mình chạy thấy rõ ràng êm hơn AB 125, chắc bán AB đổi em này quá... @.@

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
laixengheo nói:
caubadn nói:
Nhưng vẫn trung thành với No :) Xe chạy rất ok, bạn mình nó chạy con No4 từ khi Yamaha vừa mới giới thiệu đến bây giờ vẫn lên ga ngọt và lướt rất êm. Mỗi tội No4 thì hao xăng, con No5 thì lại êm máy và có Fi nên tiết kiệm. Đặc biệt cái khoản đi đường mà đi cạnh AB 2013 mới biết con AB to mồm cỡ nào :D

Hehe, dĩ nhiên là vẫn Nouvo thui, về độ bốc và độ lướt thì AB phải gọi Nou bằng cụ. Còn mức to mồm thì ngược lại nhoé !

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52
khổ, mấy người gần nhà em có mấy chiếc No2 (loại 2 đèn) nhìn cũng đẹp, mua đi từ lúc khui thùng đến giờ bán toàn 3,5tr mà phải năn nỉ người ta mới mua cho.

Tập Lái
12/9/13
17
1
0
xeduaf1 nói:
khổ, mấy người gần nhà em có mấy chiếc No2 (loại 2 đèn) nhìn cũng đẹp, mua đi từ lúc khui thùng đến giờ bán toàn 3,5tr mà phải năn nỉ người ta mới mua cho.
tại vì bạn chưa chạy thử No SX thôi, khác hẳn mấy em No 1234 đó bạn ơi, lỗi hú nồi và hao xăng đã được fix hết rồi ^__^