Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Huanghai to introduce Hyundai Santa Fe clone
Huanghai Automobile, which belongs to Chinese Liaoning SG Automotive Group, has announced its plans to go ahead with production of its controversial Huanghai mid-size crossover SUV. Although being accused of copying exterior design of the latest Hyundai Santa Fe, the Chinese company still hopes to produce as many as 5,000 units and sell them to local buyers, The China Daily reports.
The vehicle will be equipped with either 2.0-liter 4G63 or the 2.4-liter 4G64 engine licensed from Mitsubishi. There will also be an optional 2.8-liter diesel engine.
The list of equipment includes multi-point EFI system, adjustable leather seats, anti-ultraviolet glass, SRS airbags, ABS, automatic air-conditioner, intelligent automatic sunroof, power glass and this sort of stuff.

Huanghai chuẩn bị tung ra sản phẩm nhái Hyundai Santa FE
Hãng ô tô Huanghai, thuộc về tập đoàn ô tô Liêu Ninh, Trung Quốc đã công bố kế hoạch sản xuất loại Crossover SUV hạng trung Huanghai gây nhiều tranh cãi. Mặc dù bị cáo buộc là ăn cáp thiết kế ngoại thất chiếc Hyundai Santa Fe phiên bản mới nhất, nhưng công ty Trung Quốc này vẫn hy vọng sản xuất được 5000 chiếc và bán cho người mua nội địa, tờ Nhật báo Trung Quốc China Daily cho biết.
Chiếc xe nhái này sẽ được đăng kí động cơ 4G63 2.0 lít hoặc 4G64 2.4 lít sản xuất theo giấy phép của Mitsubishi. Cũng sẽ có phiên bản máy dầu 2.8 lít.
Trang thiết bị của xe sẽ bao gồm hệ thống phun đa điểm EFI, ghế da điều chỉnh được, kính chống tia cực tím, túi khí SRS (cái này hơn SF của HMV đấy:D), ABS, điều hòa tự động, sunroof tự động thông minh (chắc là giống Safety Sunroof của phiên bản SLX HiDelux đây?;)), kính điện...
Santa Fe nhái đây, các bác ơi!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Santa Fe nhái đây, các bác ơi!

Hèn gì các máy photocopy đều xuất xứ từ Trung Quốc :D:D
Quá tài quá tài, sợ mấy ông TQ này thật :mad:

Hạng C
4/9/06
579
0
16
34

nhìn là biết đểu ngay ấy mà bác, China không biết bẽ mặt nhỉ[&:]:D

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

X5 còn bị bắt chước thì S.FE có bị nhái cũng là dễ hiểu.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Thế thì quá thật. Em mua con này để thành 2 tay 2 súng cho hoành tráng./.

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Thế này thì vài bữa lại thêm em Veracruz made in Tàu xuất hiện cho mà xem :D

Hạng B1
20/8/07
77
0
0

thía này mà đi SF thì có khác gì ngày xưa đi spacy xịn cũng bị gọi là xe tầu kể cũng tức nhể?của một đống tiền chứ có ít đâu

Hạng B2
10/3/06
116
0
0
CAMPUCHIA

RR china còn có chứ X5 và SF nhỏ như con thỏ đang ăn ngoài bãi cỏ

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Các "ông" Tàu này giỏi thật đấy, các bác cứ giả sử như VN ta mà cho nhái thỏai mái thì SX được cái gì của Santa FE nhỉ ????? hay nhìn lại như cái xe "Lotus đầu ngang"