Tập Lái
12/1/08
7
0
0
Các bác cho em hỏi chút ạ:
Xe của em SantaFe máy dầu mấy hôm nay đang đi ở tốc độ thấp (<20km/h) thì đột ngột chết máy, khởi động lại cả chục lần mới được. Chiều qua đi về nhà khởi động mãi không được, loay hoay 1 lúc lại nổ. Túm lại là nó cứ chập chờn, Bác nào biết cho em ít kinh nghiệm nhé. XCƠ

Hạng C
21/10/07
714
15
18
Xem lại nhiên liệu ngay bác ơi, coi chùng bác đổ nhầm xăng rồi.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Bác đổ đầy nguyên liệu xem tình trạng trên có hết hay không? nếu hết là do bơm nhiên liệu bị hở không khí (do miếng nắp đậy lâu ngày bị nhựa hoá).Chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân.

Hạng C
20/7/09
619
0
16
Hà nội
Hôm qua , đang đi thì bị chết máy giống bác. Đồng hồ báo còn 104km nữa mới phải đổ. Để một lúc đề thì nó nổ nhưng chỉ đc vài giây lại chết. Sau đó gọi điện hỏi bên gara họ tư vấn là có thể do đồng hồ nhiên liệu bị sai .
Em mua thêm vài lít đổ vào lại chạy ngon lành.

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội
SantaFe_CLS nói:
Các bác cho em hỏi chút ạ:
Xe của em SantaFe máy dầu mấy hôm nay đang đi ở tốc độ thấp (<20km/h) thì đột ngột chết máy, khởi động lại cả chục lần mới được. Chiều qua đi về nhà khởi động mãi không được, loay hoay 1 lúc lại nổ. Túm lại là nó cứ chập chờn, Bác nào biết cho em ít kinh nghiệm nhé. XCƠ
Xe bác chết bơm dầu nhiên liệu hoặc lọc nhiên liệu quá bẩn nên mới xảy ra tình trạng như vậy. Bác nên đưa ngay vào khu vực khám chuyên khoa tại Hyundai để được điều trị. nếu lọc dầu bẩn thì tốn ít lúa chư nếu là bơm nhiên liệu thì coi như bác đánh độ trận bóng thôi.