Tập Lái
25/11/16
26
8
3
Hi mấy bác mấy cụ, em tài mới và chạy M6 2.5 2017. Sắp tới e tính đi về miền trung mong các bác chia sẽ kinh nghiệm ạ. Về việc cung đường đi (ổ gà, voi thế nào), sedan đi đường dài có mệt lắm ko (do em hay chạy trong thành phố à), em nghe bảo đi SUV thì chạy mấy ngày k mệt còn sedan cỡ 4 tiếng là đau lưng không biết đúng k? Mong các bác cho e ý kiến và thảo luận.. ahihi

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe nào cũng vậy, chạy liên tục 4 tiếng là phải được nghỉ ngơi. cụ cứ chạy 100km-150km nghỉ một chặng ăn uống nghỉ ngơi 30 phút rồi chạy tiếp, ngày chạy không quá 10 tiếng, tối thì chạy tối đa đến 9h tối là phải nghỉ, quá thời gian này mà còn chạy ráng thì rất nguy hiểm. Chạy đường dài cốt là đến nơi an toàn chứ không phải đua bơi gì nên không cần gấp. Cứ tàn tàn đúng tốc độ thì không lo gì cả.
Chúc cụ có chuyến đi trãi nghiệm vui vẻ

Tập Lái
25/11/16
26
8
3
Xe nào cũng vậy, chạy liên tục 4 tiếng là phải được nghỉ ngơi. cụ cứ chạy 100km-150km nghỉ một chặng ăn uống nghỉ ngơi 30 phút rồi chạy tiếp, ngày chạy không quá 10 tiếng, tối thì chạy tối đa đến 9h tối là phải nghỉ, quá thời gian này mà còn chạy ráng thì rất nguy hiểm. Chạy đường dài cốt là đến nơi an toàn chứ không phải đua bơi gì nên không cần gấp. Cứ tàn tàn đúng tốc độ thì không lo gì cả.
Cảm ơn cụ chia sẻ, em tính sáng dậy sớm chạy tầm 2-3h sáng, đến tầm 2-3h chiều canh chỗ nào đẹp e ghé nghỉ ngơi luôn, nếu gần tới nhà thì chạy luôn hì..

Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sedan D như M6 đi đường xa êm ái, đèo dốc uốn lượn ít chao đảo, tài xế và người ngồi sau đều thấy khỏe, cớ sao lại mệt so với SUV cơ chứ. M6 lại có thiết kế ghế ôm lưng cho ghế trước và sau; thân xe ổn định nên người không bị đánh sang bên khi qua cua; kích thước xe lớn; trọng tâm xe thấp nên nó rất êm - đặc biệt hành khách nên đi xa rất sướng.

Mình nói thế vì đi M6 gần được 3 năm và đã có 3 chuyến đi ra tới Đà Nẵng :).

Thân.

Tập Lái
25/11/16
26
8
3
Sedan D như M6 đi đường xa êm ái, đèo dốc uốn lượn ít chao đảo, tài xế và người ngồi sau đều thấy khỏe, cớ sao lại mệt so với SUV cơ chứ. M6 lại có thiết kế ghế ôm lưng cho ghế trước và sau; thân xe ổn định nên người không bị đánh sang bên khi qua cua; kích thước xe lớn; trọng tâm xe thấp nên nó rất êm - đặc biệt hành khách nên đi xa rất sướng.

Mình nói thế vì đi M6 gần được 3 năm và đã có 3 chuyến đi ra tới Đà Nẵng :).

Thân.
Thanks bác chia sẻ, em cũng nghỉ vậy, do do chỉ mới đi sedan nên k biết, chỉ nghe bạn em chạy CRV bảo phải là "k phải chê" chạy xa khỏe lắm k mệt. hehe.. tiện hỏi bác có thử chạy các dòng nào khác kiểu CUV hay SUV chưa ạ?

Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy xe như CRV, Land Prado, Fortuner, Everest, Innova, mình chưa chạy nhưng đã ngồi đi xa, không sướng bằng M6 nhà mình :). Cảm nhận của riêng mình.

LG confirmed
Tập Lái
24/7/10
15
14
3
Sedan phân khúc D trở lên vẫn là chiếc ô tô êm ái nhất bởi lẽ gầm xe thấp, khoảng cách trục bánh xe lớn, thân xe liền 1 khối, chưa kể đến các tính năng hỗ trợ khác. Chỉ thua các phân khúc xe khác ở điểm không thích hợp với đường địa hình xấu thôi, còn về kiểu dáng xe vẫn đi đầu về độ sang trọng.

Tập Lái
25/11/16
26
8
3
Sedan phân khúc D trở lên vẫn là chiếc ô tô êm ái nhất bởi lẽ gầm xe thấp, khoảng cách trục bánh xe lớn, thân xe liền 1 khối, chưa kể đến các tính năng hỗ trợ khác. Chỉ thua các phân khúc xe khác ở điểm không thích hợp với đường địa hình xấu thôi, còn về kiểu dáng xe vẫn đi đầu về độ sang trọng.
Về kiểu dáng và độ sang trọng thì khỏi phải bàn rồi bác.. hehhe

Tập Lái
22/12/16
32
15
8
51
Hè rồi mình có chuyến từ V Tàu ra Nam Định bằng chiếc M3 2.0, 5g sáng xuất phát ngày đầu chưa quen cứ 4 tiếng tấp vô quán uống nước nghỉ 30'. Khoảng 6-7g tối kiếm chỗ ăn, ngủ 1 giấc cho khỏe sáng chạy tiếp. QL1 chạy cũng thoáng để ý biển báo hạn chế tốc độ zone 60 khu Bình Thuận. Kinh nghiệm của mình nên dùng khăn lạnh bỏ vô vài cục đá lau mặt khi buồn ngủ. Chúc bạn có 1 chuyến đi an toàn vui vẻ!

Tập Lái
25/11/16
26
8
3
Hè rồi mình có chuyến từ V Tàu ra Nam Định bằng chiếc M3 2.0, 5g sáng xuất phát ngày đầu chưa quen cứ 4 tiếng tấp vô quán uống nước nghỉ 30'. Khoảng 6-7g tối kiếm chỗ ăn, ngủ 1 giấc cho khỏe sáng chạy tiếp. QL1 chạy cũng thoáng để ý biển báo hạn chế tốc độ zone 60 khu Bình Thuận. Kinh nghiệm của mình nên dùng khăn lạnh bỏ vô vài cục đá lau mặt khi buồn ngủ. Chúc bạn có 1 chuyến đi an toàn vui vẻ!
thanks bác :D