Hạng B2
21/5/07
123
0
0
Sau 2 tháng chạy xe, hôm nay em mới nhận được "Sổ Bảo dưỡng - bảo hành " của Cap. Khi nhận xong, tý nữa vãi tè ra quần về cái sổ này

Nó là một quyển sổ rất đẹp, có in đầy đủ logo, tên hãng, các điều kiện bảo hành, thông tin, điều kiện, theo dõi thời gian bảo dưỡng, bảo hành,... Nhưng .... hỡi ôi ! Đây là một quyển sổ khống : Nó chẳng in tên em là thằng chủ xe vào đã đành, tên xe, số khung, số máy, tên thằng đại lý, ngày bán, dấu má,.... đều chẳng có cái con m. gì cả. Túm lại là nếu bỏ ra khoảng vài chục nghìn là có thể tự in lấy một cuốn. Sổ thế này thì có giá trị cái con khỉ gì

Trên này và cả bên OF cũng rất nhiều anh em chửi bới CAP và VDC. Em thì em thấy : CAP chẳng tội tình gì. Tội ở đây là mấy tằng kim chi. Nó sang VN mình, nó coi thường dân ta quá nên mới ra cái cung cách làm ăn thế này. Bên em cũng đang có 1 cái liên doanh với 1 thằng HQ, bên nó giữ ghế TGĐ. Hôm nọ, tân TGĐ họp với các CB chủ chốt CTy về chuyện lương, nó phang : "Tao đã từng làm ở Nhật và phải chấp nhận mức lương thấp ở đó thì bây giờ chúng mày là nước đang phát triển đừng có đòi lương cao bằng chúng tao" mà đấy là liên doanh 50-50 nhé!

Cay quá các bác ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53
RE: sổ bảo dưỡng - bảo hành của CAP

Bác nhanvuvn cho hỏi sổ của bác có lịch trình và hướng dẫn bảo dưỡng xe không ạ ? Tôi thì nhận được sổ bảo hành ngay khi lấy xe, nhưng sổ đúng là không có giá trị gì, đúng là không tên tuổi đã đành, nhưng cũng chả có hướng dẫn bảo dưỡng xe thế nào, bao nhiêu km phải làm gì , thay gì, kiểm tra gì ... Hôm rồi tôi đi thay dầu lần 1, chả cần tới sổ đó, cũng chả ai bảo đưa sổ ra để chúng nó ghi chép gì cả, mà đó là xưởng chính thức của Vidamco đấy !

Hạng B2
21/5/07
123
0
0

Chắc của bác và của em cùng 1 loại thôi ạ. Em xin đính chính không phải "lịch trình" mà là mấy ô trống để ghi ngày bảo dưỡng,thay dầu thôi.

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Chia buồn cho các chủ nhân của CAP _ đường xa mới biết ngựa hay ,hi vọng tiếp theo VIDAMCO sẽ sửa đổi cung cách làm việc để chúng ta sẽ có một sản phẩm xứng đáng với số tiền đã bỏ ra :mad:
:) He he các bác ghet CAP có thêm niềm vui rồi nhá :D

Hạng B2
12/4/07
166
0
0

Các bác phản ánh hoàn toàn chính xác, sổ bảo hành bảo dưỡng gì mà không ai ghi gì trong sổ cả, cũng chẳng ai xác nhận cả, em thấy ô trống thì tự ghi vào thôi, chúng nó làm ăn quá sơ sài. Mang tiếng là GM chứ thực chất vẫn là thằng Deawoo 100% thôi, làm ăn thế thì phá sản là điều dễ hiểu. Mấy thằng kim chi thì cũng chỉ mới qua giai đoạn xoá đói giảm ngèo mấy năm thôi, muốn có văn hoá thì phải có một quá trình dài (nhiều thế kỷ) mới đạt được.

Hạng B1
9/2/06
59
0
0
52

Chưởi nghe hay thật:D

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Trước đây mình mua của Mitsu cũng như vậy , chả ghi cái gì cả , đến lúc bán xe quyển sổ vẫn mới tinh mặc dù đi bảo dưỡng đến 4 lần

Hạng D
29/3/07
1.808
648
113
vnexpress.net

Hoàn toàn khác hẳn với Toyota , làm ăn như kiểu mọi ở trong rừng vậy đó .. bởi vậy hỏi sao không có chiến tranh

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Em có xe cũng đã lâu mà chưa có sổ bảo dưỡng, các bác có sổ bảo dưỡng bằng softcopy thì up lên cho em copy với. Thanks

Tập Lái
18/6/07
17
0
0

Bác Chit vui lòng sửa lại bài, người VN mình không được dùng những từ như thế, (em không quote bài bác để làm chứng đâu)