Hạng B1
14/6/07
56
0
6
Các bác nào đã đi các xe này cho em 1 cái so sánh các tính năng với (nội thất, nhiên liệu, trang thiết bị, an toàn, linh kiện thay thế, đồ chơi). Em lăn tăn quá, Cap thì đẹp và đời mới hơn nhưng khó mua, Grandis thì dễ mua hơn. Bây giờ mua 1 chú cap ltz mới cũng khoảng 38 ngàn (giá + chi phí cho sale + ra biển) , trong khi đó Grandis thì cỡ khoảng 42-43 (xe mới) hoặc 36-37 (xe lướt 7000km). Quan trọng nhất là chờ dài cổ chả biết bao giờ có Cap, còn Grandis thì dễ hơn nhiều. Bác nào có suất mua cap ltz trong khoảng cuối t6, đầu t7 thì giúp em với, tiền bôi trơn theo đúng thị trường. Cám ơn các bác. Em o HN

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
RE: so sánh giữa Cap LTZ và Grandis ?

Nếu về giá tiền bác đã không so sánh thì em thấy bác nên lấy Gạch đích đi cho máu. Nếu Captiva là 2 cầu thì còn có cái suy nghĩ nhưng ở VN thì Captiva chỉ có một cầu. Ngòai ra về hộp số của Gạch Đích hơn của Captiva. Quan trọng nhất là gần 95% linh kiện của Gạch Đích là Made in Japan.
Thiết kế của Gạch Đích là hiện đại không thua kém gì các lọai như Toyota Previa hiện nay giá tầm 80K.
Bác xem thêm:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=458529

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: dkhoi

Nếu về giá tiền bác đã không so sánh thì em thấy bác nên lấy Gạch đích đi cho máu. Nếu Captiva là 2 cầu thì còn có cái suy nghĩ nhưng ở VN thì Captiva chỉ có một cầu. Ngòai ra về hộp số của Gạch Đích hơn của Captiva. Quan trọng nhất là gần 95% linh kiện của Gạch Đích là Made in Japan.
Thiết kế của Gạch Đích là hiện đại không thua kém gì các lọai như Toyota Previa hiện nay giá tầm 80K.
Bác xem thêm:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=458529

cũng chịu khó fết, bác sỡ hủ mấy xe vợ 2 rồi. hay đọc bài cho thiên hạ nghe thế... [8D]

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Bác mua Grandis di ạ, ko mất chi phí ra biển :D
Trích đoạn: henry14

Các bác nào đã đi các xe này cho em 1 cái so sánh các tính năng với (nội thất, nhiên liệu, trang thiết bị, an toàn, linh kiện thay thế, đồ chơi). Em lăn tăn quá, Cap thì đẹp và đời mới hơn nhưng khó mua, Grandis thì dễ mua hơn. Bây giờ mua 1 chú cap ltz mới cũng khoảng 38 ngàn (giá + chi phí cho sale + ra biển) , trong khi đó Grandis thì cỡ khoảng 42-43 (xe mới) hoặc 36-37 (xe lướt 7000km). Quan trọng nhất là chờ dài cổ chả biết bao giờ có Cap, còn Grandis thì dễ hơn nhiều. Bác nào có suất mua cap ltz trong khoảng cuối t6, đầu t7 thì giúp em với, tiền bôi trơn theo đúng thị trường. Cám ơn các bác. Em o HN

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: vdtducthuan

cũng chịu khó fết, bác sỡ hủ mấy xe vợ 2 rồi. hay đọc bài cho thiên hạ nghe thế... [8D]
Trước giờ em tôn trọng bác vdtducthuan nên em hi vọng bác cũng nên tôn trọng em.
Về vấn đề sỡ hữu bao nhiêu xe thôi thì cứ coi em như người không có vợ 2 nào cho tiện bác nhé.;);)

Last edited by a moderator:
VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Nếu chỉ so sánh 2 em này thì em cũng vote cho Grandis. Mềm mại hơn, chạy trong phố hợp hơn.

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Ko bàn về máy móc, Về kiểu dáng,nội thất thì em vote cho Grandit,về gía cả kinh tế thì vote cho Cap.

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

riêng cảm nhận của em thì bác dkhoi luôn có những bài viết có giá trị. các bác đừng nghĩ là bác ấy sales thuốc hay có ý gì không minh bạch.
các bác bình tĩnh nhé, để diễn đàn luôn vui vẻ.
còn về so sánh thì giữa cap và gran ko so sánh đc. ít xiền như em thì cố đến Cap thôi.
nhưng nhiều tiền hơn em cũng ko chơi Gran, em nhảy tiếp lên Lexus cơ. Vì em chỉ khoái xe hầm hố, sport, còn mấy xe MPV em ko khoái, dù giá trị sử dụng nhiều hơn, nhưng ít cá tính

Hạng B1
18/4/07
98
2
0

2 thằng này số chỗ ngồi như nhau, tốn xăng như nhau, vẻ đẹp cũng...ngang nhau (Thúy Vân - Thúy Kiều) thành ra so sánh khó lắm, chỉ có bác thích em nào hơn thì múc em đó thôi.
Được cái là nếu bác lấy Thúy Vân (Cap) thì bác được bóc....tem hihi của em nó còn bác lấy TK thì chắc là bác chỉ được sái thôi, nhưng sái TK thì vẫn còn đẹp lắm.hihi
Chúc bác chọn được xe mà mình thích