Hạng C
11/6/15
542
1.559
93
Quận Bình Thạnh
Tài xế liều mình lao vào đám cháy cứu xe

Cảnh 1 tài xế xe tải liều mình lao vào chiếc xe vận chuyển đang cháy để cứu 1 chiếc xe dấy lên nhiều tranh cãi giữa việc bảo vệ tài sản và bảo vệ tính mạng của chính bản thân tài xế.

[pagebreak][/pagebreak]
Đám cháy được ghi lại trên 1 con đường ở Trung Quốc. Hiện không rõ vì sao chiếc xe tải lại bốc cháy dữ dội như thế. Nhưng mọi chú ý nhanh chóng dồn hết vào hành động của tài xế xe tải. Người đàn ông này đã bất chấp nguy hiểm lao vào bên trong xe để mong cứu được chiếc nào hay chiếc đó.

Giữa biển lửa, với tầng trên là 2 chiếc xe nặng hàng tấn có thể đổ bất cứ lúc nào vì lửa cháy, người tài xế này lại có thể chui vào chiếc xe ngoài cùng và... de xe ra. Hiếm có ai có đủ can đảm và sự bình tĩnh để làm điều này. Trong khi đó, người đàn ông còn lại (có thể là phụ lái) thì không hề chữa cháy hay gọi cứu hộ mà lại giúp người trong xe de xe.

May mắn là ngoài chiếc xe tải và những chiếc xe còn lại trên đó bị bốc cháy thì không có thương vong gì xảy ra. Cánh tay trái và thân trái của người tài xế thì dính muội than đen, có vẻ như anh bị bỏng nhẹ vì hành động liều lĩnh của mình.

Toàn cảnh sự việc trên​

Nhưng nếu là các bác, các bác sẽ làm gì trong trường hợp trên?

Cánh tay trái và thân trái của người tài xế thì dính muội than đen, có vẻ như anh bị bỏng nhẹ vì hành động liều lĩnh của mình

Theo WorldWideTV​

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Tốc độ chấy o tô thì quá nhanh, trong phút chốc thì còn bộ khung sắt mà thôi, trong trường hợp này thì ai cũng đau cả , không phản ứng gì thì không dc, phản ứng thì cũng không cứu vản dc mới xót xa. Thật không may cho Bác Tài quá !

Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
Sau khi de xe xong thì lửa vẫn chưa lan tới cuối chiếc xe. Cháy phần đầu và lúc vừa cháy chưa to nên tài xế mới làm vậy. chứ lủa to rồi thì nóng lắm làm sao lại gần được.