Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
Mấy bác chạy KM cho tôi hỏi xe mấy bác khi tắt máy, rút chìa khoá, chốt cửa có bật lên không?
Trước nay, toàn phải bật chốt cửa bằng tay hết. Thế rồi, tự nhiên một hôm bà cả tôi bảo sao hôm nay, tắt máy rút chìa thì chốt cửa bật lên!?!?

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Em đi KM nhập, trong trường hợp chạy trên 40km/h thì autolock, khi bác tắt máy rút chìa khóa thì chốt cửa sẽ tự động bật lên. Còn nếu tự bác lock bằng tay thì tắt máy rút chìa bác cũng phải mở bằng tay thôi ạ

Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
Cám ơn bác nhiều, thì ra vậy, tự động trước thì tự động sau luôn, mà tính năng đến 40Km/h hơi khó cho đường phố VN bác hả?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Tizma nói:
Cám ơn bác nhiều, thì ra vậy, tự động trước thì tự động sau luôn, mà tính năng đến 40Km/h hơi khó cho đường phố VN bác hả?

Bác muốn thì gắn bộ auto lock cửa của em, đến 15km/h là lock rồi, tắt máy cũng unlock luôn hoặc kéo thắng tay cũng unlock(ngừng xe mới cho unlock), cảnh báo quên thắng tay khi xe đạt 5km/h, cảnh báo tốc độ 53-55, 83-85, 103-105.

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Tizma nói:

Vụ này thì ít khi em được autolock lắm bác ạ, vừa lên xe là em quen tay ấn lock cửa liền, vì em hay chở F1 đi học, táy máy lắm

Hạng F
5/3/10
5.995
31.293
113
HC2006 nói:
Tizma nói:

Vụ này thì ít khi em được autolock lắm bác ạ, vừa lên xe là em quen tay ấn lock cửa liền, vì em hay chở F1 đi học, táy máy lắm

nếu F1 muốn cẩn thận bác dùng nút khoá ngay cánh cửa, chỉ bên ngoài mới mở được, bên trong không mở được. Cái này chỉ được ở ghế sau (thường F1 nên ngồi ghế sau cho an toàn)

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Dạ, cái nút gạt trong cánh cửa em cũng biết nhưng thấy cũng bất tiện vì F1 nhà em khoái ngồi ghế trước à, vả lại từ nhà qua trường chưa được 10p bác ạ

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Thêm cái hay cửa KM Thaco:
Nếu dừng lại mà vẫn để cần số ở D-3 thì khi rút chìa khoá, nó hú còi inh ỏi từng hồi. Nếu dùng remote tắt thì nó im).
Và thêm nữa khi để cần số ở D-3, không thể nào đề máy nổ được, vặn chìa im rù hà. hay phết, ai đãng trí món này thì quá tốt nhỉ. ( chắc iem mới mua xe nên mới phát hiện, ai đi auto nhiều bít) :D

Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
jungle nói:
Tizma nói:

Bác muốn thì gắn bộ auto lock cửa của em, đến 15km/h là lock rồi, tắt máy cũng unlock luôn hoặc kéo thắng tay cũng unlock(ngừng xe mới cho unlock), cảnh báo quên thắng tay khi xe đạt 5km/h, cảnh báo tốc độ 53-55, 83-85, 103-105.
Tôi khoái vụ của bác lâu rồi nhưng từ Gò Vấp đi tới chổ bác không biết đường đi, tôi ít lái xe hơn bà cả.

Tập Lái
6/10/10
32
1
8
Xuanque nói:
Thêm cái hay cửa KM Thaco:
Nếu dừng lại mà vẫn để cần số ở D-3 thì khi rút chìa khoá, nó hú còi inh ỏi từng hồi. Nếu dùng remote tắt thì nó im).
Và thêm nữa khi để cần số ở D-3, không thể nào đề máy nổ được, vặn chìa im rù hà. hay phết, ai đãng trí món này thì quá tốt nhỉ. ( chắc iem mới mua xe nên mới phát hiện, ai đi auto nhiều bít) :D

Cái này không phải là cái hay của TH hay xe nhập gì đâu ah, mà đây là "bệnh" của tất cả xe số tự động, bác chỉ có thể khởi động xe khi cần số để ở vị trí P hoặc N thui