nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Nhờ anh @thietbiloc tư vấn giùm.
Nơi lắp đặt mái beton.
Hóa đơn nước hàng tháng: 25 - 30m3.
Cảm quan nước bằng mắt thường thì thấy trong vắt, nhưng để lâu thì có đóng cặn dưới bồn chứa inox lớp màu vàng đỏ.
Vì vậy 6 - 12 tháng mình phải trèo lên mái để súc rửa bồn: 2 bồn, mỗi bồn 700 lít lắp đứng và thông nhau.
Đã sục sạo trên trang web của cty anh thietbiloc.com nhưng thấy tùm lum quá
Nhà mình ở Gò Vấp.
Mong anh tư vấn nên chọn loại nào có thể dùng chung tắm giặt ăn uống luôn.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Nhờ anh @thietbiloc tư vấn giùm.
Nơi lắp đặt mái beton.
Hóa đơn nước hàng tháng: 25 - 30m3.
Cảm quan nước bằng mắt thường thì thấy trong vắt, nhưng để lâu thì có đóng cặn dưới bồn chứa inox lớp màu vàng đỏ.
Vì vậy 6 - 12 tháng mình phải trèo lên mái để súc rửa bồn: 2 bồn, mỗi bồn 700 lít lắp đứng và thông nhau.
Đã sục sạo trên trang web của cty anh thietbiloc.com nhưng thấy tùm lum quá
Nhà mình ở Gò Vấp.
Mong anh tư vấn nên chọn loại nào có thể dùng chung tắm giặt ăn uống luôn.
Nhà mình lúc trước cũng bị tình trạng như nhà bác, lâu lâu bị thêm vụ xúc rửa đường ống nước vàng đục mấy ngày. Hơn năm nay lắp lọc thô trước khi xả xuống bồn ngầm, khỏe hẳn vì nếu bị sẽ phải xúc cả hai bồn ngầm và sân thượng.
Lát mình up hình.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Nhà mình lúc trước cũng bị tình trạng như nhà bác, lâu lâu bị thêm vụ xúc rửa đường ống nước vàng đục mấy ngày. Hơn năm nay lắp lọc thô trước khi xả xuống bồn ngầm, khỏe hẳn vì nếu bị sẽ phải xúc cả hai bồn ngầm và sân thượng.
Lát mình up hình.
Đây là hình lọc nhà mình lắp. Sẵn xúc rửa luôn cho dịp Tết.Lần vệ sinh gần nhất cách nay hơn 3 tháng, chỉ cần hoán đổi đóng mở van là nó tự rửa ngược chừng 5 phút cho cặn ra ngoài, nước trong trở lại là OK.
Sau khi mình lắp cái này xong có xin bà cả ngân sách để order bộ lọc tinh uống tại vòi của bác thietbiloc nhưng chưa được duyệt. Có lọc thô này thì lọc tinh sẽ bền hơn.Thử tưởng tượng bao nhiêu cặn này mà nó phi thẳng vô lọc tinh thì chịu sao thấu.:)
TB lọc thô nước máy 1m3/ ngày dùng cho sinh hoạt và ăn uống.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Căn đỏ có thể đoán là sắt ô xít. Anh dùng 1 cái lọc thô và than hoạt tính là có thể hạn chế được nhiều phần.

Lọc 20 inch 5 micron là đủ.
Sau khi đọc xong còm trên của anh, mình lại quay vô trang web của cty anh sục thêm 1 lần nữa mà hem thấy thiết bị nào có ghi 20'' và 5 micron.
Mong lắm 1 đường link mô tả thiết bị 20'' + 5 micron từ anh.