Hạng D
8/5/09
1.258
2.078
113
Chơi cho khỏe sao lại hành xác mình vẫy .
Mìn đánh cầu lông chạy nhiều . Leo cầu thang muốn bò luôn. Mìn nghỉ 2 năm khỏe hẳn .
Chơi cho khỏe mà ra sân toàn thấy băng bó tùm lum, mình cũng bị nên bỏ 2 năm nay rồi, chuyển qua golf đi bộ nên đỡ hơn

• Like
  • Haha
Reactions: TuyenN and vucamry
Hạng D
16/3/09
3.297
52.339
113
www.tet.com
Chơi cho khỏe mà ra sân toàn thấy băng bó tùm lum, mình cũng bị nên bỏ 2 năm nay rồi, chuyển qua golf đi bộ nên đỡ hơn
Nhiều tay băng 2 gối , 1 tay . Nhìn oải thặc. Thể thao đam mê có nhưng phải bảo toàn sức khỏe.

• Like
Reactions: ThaibinhLT
Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93
Bác có gần khu công viên Lê Thị Riêng ko .... sân mình đang thiếu người ... .
Đánh già rơ ... trình đâu đó 700-750
Sân thì chuẩn , đèn Led bao sáng .
Sân cv LTR thì đúng thảm hoạ. Mặt sân lồi lõm xấu hoắc. Không dám chạy luôn

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
chắc do cách đánh,trước em đánh cây vợt nặng 337g,đánh sướng giễ sợ,sau do đánh lâu cây vợt bị nứt,chuyển suống cây 320g đan 26kg ,dùng 2 cục giảm chấn mà nhẹ quá,đánh cẩm thấy phải gòng tay hơi đau
- đang kiếm cây vợt nặng 337g mà chưa có

• Like
Reactions: Langtugia1988
South Africa
4/11/06
776
10.645
93
Sẵn thớt này em hỏi , có bác nào có kinh nghiệm điều trị “Viêm bao gân hoạt dịch De Quervain” - em bị ngón tay cái ( trái) và có hiện tượng kẹt “cò súng”. Em có đi ITO cho uống thuốc giảm đau, viêm cả tháng không hết. Bs nói không hết thì phẩu thuật - mà em có người bạn bị và phẩy thuật cũng không hết ... giờ hoang mang quá, hiện tại em không uống thuốc nữa và tránh cử động thì giảm đau,nhưng lâu lâu có động tác xoay đột ngột thì bị kẹt gân ( cò súng) đau đứng hình luôn.
Bà xã mình bị y như vậy hơn 5 năm, đến khám bác sĩ Trương Công Dũng chích cho 1 mũi thuốc và hướng dẫn tập cơ bàn tay, bây giờ hết hẵng hơn 1 năm rồi.

• Like
Reactions: Xedap Saigon
Hạng B2
21/6/11
431
28.288
93
50
Q.1 HCMC
Anh chủ lên youtube tập mấy bài tập dành cho tennis elbow, tập vài tháng là ngon. Ngoài ra phải tìm nguyên nhân để điều chỉnh như mấy anh ở trên.
Chuẫn. Lúc ở VN mình cũng tự chữa bằng vltl kiểu stretching/rolling. Sang Can lại thấy bà con đi vltl với chuyên gia (bên này có ngạch riêng gọi là physiotherapist) mấy bài y chang. Thuốc thang chỉ là trị triệu chứng cấp tính thôi, hại.

• Like
Reactions: minhduy
Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Nhiều tay băng 2 gối , 1 tay . Nhìn oải thặc. Thể thao đam mê có nhưng phải bảo toàn sức khỏe.

Muốn khoẻ thì tập thể dục, còn thể thao thì sài sức khoẻ tức khoẻ rồi mới chơi, chơi rồi thì phải bổ sung vì nó sài riết thì hao mòn sức khoẻ

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.584
93
Sẵn thớt này em hỏi , có bác nào có kinh nghiệm điều trị “Viêm bao gân hoạt dịch De Quervain” - em bị ngón tay cái ( trái) và có hiện tượng kẹt “cò súng”. Em có đi ITO cho uống thuốc giảm đau, viêm cả tháng không hết. Bs nói không hết thì phẩu thuật - mà em có người bạn bị và phẩy thuật cũng không hết ... giờ hoang mang quá, hiện tại em không uống thuốc nữa và tránh cử động thì giảm đau,nhưng lâu lâu có động tác xoay đột ngột thì bị kẹt gân ( cò súng) đau đứng hình luôn.
Mình thì hơi có kinh nghiệm vụ ngón tay cò súng vì mình từng bị 4 ngón và đều mổ cả và hết hẳn. Đã đi đủ các bs nổi tiếng như Trọng Anh, Xuân Anh, Tăng Hà Nam Anh....ko hết vì mình bị nặng, nên phải mổ mới hết
Bác lâu lâu mới bị kẹt ngón tay là bị nhẹ nên mình nghĩ chưa cần mổ đâu, uống thuốc ko hết thì bước tiếp theo là tiêm vào bao hoạt dịch, tiêm ko hết mới mổ. Quan trọng là tập VLTL thêm nữa (bác google bài tập do tụi nước ngoài hướng dẫn trên youtube khá hay và hiệu quả).
P/s: nếu có mổ thì bác chọn mổ bằng kim tiêm 18, bs dùng kim tiêm size 18 chọt vào mổ cắt dây chằng gây kẹt ngón tay (google sẽ biết). Ở SG thì có bs Lâm ở ITO Ng Trọng Tuyển chuyên mổ bằng kim tiêm, rất nhanh khoảng 2 phút là xong, mổ tê và ko đau, ko vết thương. Phần lớn bs thích mổ hở vì dễ hơn mổ kim tiêm, nên rất ít bs chịu mổ bằng kim tiêm. Mình đã mổ cả 2 loại, tất cả phải sau 6 tháng đến 1 năm thì ngón tay mới hoạt động lại 100% bình thường.
Tập theo clip dưới đây cũng đc nè
Clip mổ bằng kim tiêm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/12/11
263
609
113
Mua cái đeo cổ tay giảm chấn kêu là là đồng hồ thuỷ ngân giá khoảng 700k nó cải thiện phần cổ tay và sẽ giảm lực ebow nhiều

• Like
Reactions: lazy man and TuyenN