Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Thắc mắc cực lớn cách lưu thông cầu vượt Amata - Biên Hòa - Đồng Nai

Như hình em có 1 vài thắc mắc sau..
- Biển báo 411 và 412 đặt cùng 1 vị trí, cùng là biển báo hướng dẫn thì biển nào có hiệu lực cao hơn các bác? Và lái xe phải chấp hành biển nào?
Hôm rồi có 1 bạn chạy xe tải lên cầu vượt thì xxx TP. Biên Hòa vịnh lại nói sai làn vì trên cầu chỉ dành cho xe ôtô con?! và khẳng định xe tải phải xuống cầu vượt?! Nhưng dưới cầu vượt lại có biển báo này
Thắc mắc cực lớn cách lưu thông cầu vượt Amata - Biên Hòa - Đồng Nai

Nếu nói như xxx thì xe khách chạy ở đâu? Container chạy ở đâu?

- Theo như tất cả biển báo trên hình thì xe khách và xe tải được chạy lên cầu vượt không?

1 lần nữa cảm ơn các bác ! Dạo này Đồng Nai có nhiều cái rất vi diệu các bác ơi :(

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cấm xe tải, xe khách.. qua cầu cũng hợp lý có thể do tải trọng của cầu, biển 412 trên cầu cũng chỉ có xe con, tuy nhiên 2 lane dưới cầu biển là 403, ý đồ của bác Chánh chắc xe ô tô là bao gồm các loại 4 bánh trở lên, như vậy xe tải, xe khách cũng có thể chạy vào, nhưng xxx sẽ vẫn làm luật.
Mình hóng típ....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Em chưa đi chỗ này nhưng theo hình 1 bác chụp thì em thấy xxx phán đúng tuy nhiên vẫn còn bất cập mà bác có thể "cãi".
Theo hình, em thấy có 5 lane, 2 trên cầu vượt và 3 bên dưới (cầu vượt). Lane ngoài cùng bên trái trên cầu vượt có bảng 412 chỉ cho phép ô tô con lưu thông, mà lane bên cạnh không có biển báo gì (có thể ông Chánh Đồng Nai gắn thiếu hoặc đánh đố các bác tài và tiết kiệm nên gắn 1 bảng cho 2 lane trên cầu). xxx vịn vào đây để kiếm chuyện nè. Vì 3 lane còn lại bên phải có biển 403b (biển hình xe ô tô ở trên, xe mô tô bên dưới):

"b) Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ôtô, xe máy (kể cả xe gắn máy) đi lại phải đặt biển số 403b "Đường dành cho ôtô, xe máy".
c) Ngoài các loại phương tiện quy định trên được đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có dặt biển này."

Do đó (theo xxx) xe tải chỉ chạy 3 lane bên phải, không được lên cầu vượt. Nhưng bác vẫn có thể tranh luận theo hướng thiếu mất biển 412 cho lane trong trên cầu vượt hoặc biển báo 412 không đầy đủ (có thể vẽ to ra, có 2 lane vẽ hình ô tô con), đã không có biển thì tui đi ai cấm?
Theo ngu ý của em nếu đã có biển 412 trên cầu vượt thì biển 411 phía trong nên bỏ bớt 2 lane trên cầu vượt, chỉ cần biển 403b và 411 với 3 lane trong (bên phải). Chứ chơi luôn 412 và 411 cùng chỗ như vầy em thấy cấn cấn, khó đi quá :confused:

Có gì sai thì các bác khai sáng giùm em.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em chưa đi chỗ này nhưng theo hình 1 bác chụp thì em thấy xxx phán đúng tuy nhiên vẫn còn bất cập mà bác có thể "cãi".
Theo hình, em thấy có 5 lane, 2 trên cầu vượt và 3 bên dưới (cầu vượt). Lane ngoài cùng bên trái trên cầu vượt có bảng 412 chỉ cho phép ô tô con lưu thông, mà lane bên cạnh không có biển báo gì (có thể ông Chánh Đồng Nai gắn thiếu hoặc đánh đố các bác tài và tiết kiệm nên gắn 1 bảng cho 2 lane trên cầu). xxx vịn vào đây để kiếm chuyện nè. Vì 3 lane còn lại bên phải có biển 403b (biển hình xe ô tô ở trên, xe mô tô bên dưới):

"b) Để chỉ dẫn bắt đầu đường dành cho các loại ôtô, xe máy (kể cả xe gắn máy) đi lại phải đặt biển số 403b "Đường dành cho ôtô, xe máy".
c) Ngoài các loại phương tiện quy định trên được đi lại, các loại phương tiện giao thông khác không được phép đi vào đoạn đường có dặt biển này."

Do đó (theo xxx) xe tải chỉ chạy 3 lane bên phải, không được lên cầu vượt. Nhưng bác vẫn có thể tranh luận theo hướng thiếu mất biển 412 cho lane trong trên cầu vượt hoặc biển báo 412 không đầy đủ (có thể vẽ to ra, có 2 lane vẽ hình ô tô con), đã không có biển thì tui đi ai cấm?
Theo ngu ý của em nếu đã có biển 412 trên cầu vượt thì biển 411 phía trong nên bỏ bớt 2 lane trên cầu vượt, chỉ cần biển 403b và 411 với 3 lane trong (bên phải). Chứ chơi luôn 412 và 411 cùng chỗ như vầy em thấy cấn cấn, khó đi quá :confused:

Cảm ơn bác.. chờ một GÓP ý khác.. theo luật xe tải + khách có dc chạy 2 làn trên cầu ko?

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
thôi dừng lại, để xe đó và đi tìm ông gtcc hỏi xong rồi mới tính. Hai mươi mấy " ông, bà" mới thăng chức không biết có làm cho Việt Nam tốt đẹp hơn không?

Tập Lái
31/8/15
37
34
18
47
Cầu vượt có cấm moto, xe máy ko bác. Còn biển ghi ô tô (không chua nghĩa gì thêm) thì cg có thể hiểu rằng oto nói chung, con, tải, khách, v.v

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58

Đọc post của bác mới xem kỹ lại trên giá long môn đúng là các lane dưới cầu là biển 403 chứ không phải 412, như vậy xe khách, xe tải...được chạy các lane dưới cầu này, còn trên cầu vẫn chỉ có 1 lane có 412 dành cho ô tô con ??? lane trong rớt mất biển ???
Tuy nhiên hình 2 lại là biển gộp 412 thì lane dưới cầu lại là chỉ dành cho ô tô con và xe máy??? Rắc cmn rối, lò bánh mì đây