Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
Em lập thread này để bàn luận cái tiêu đề trên...
Thực ra em tin là mỗi bác đều có chính kiến riêng và cách hành xử đúng với VHGT của bản thân, cũng như các OSer đã chia sẽ rất nhiều kinh nghiệm để mỗi thành viên luôn là 1 OSer tuân thủ luật GT, cư xử đúng mực trên đường....

Nhưng mà hôm nay có tận....3 sự việc xảy ra liên tiếp khiến em "quan ngại sâu sắc" vế vấn đề này.
Số là...
1. Đi 2b ra khỏi nhà, khúc Nguyễn Đình Chiểu 2 chiều, chiều em đâm ra Cao Thắng cấm xe hơi, nên lane này khá hẹp...thế mà 1 bác đi Accent lấn qua cả lane ngược chiều bên này... (nếu vượt thì vẫn đúng luật vì vượt trái và vạch đứt nét).. nhưng bác này đi từ tốn dù lane của bác ko có xe máy lấn nhiều.. ko hiểu sao bác phải chạy wa bên đây????.. nếu em quẹo từ hẻm đối diện chờ Bàn Cờ ra nhanh xíu, lơ đãng xíu là leo lên nóc xe rồi. WTF???
2. Quẹo tiếp Cao Thắng ra NTMK, chiều ngược lại của Cao Thắng cấm xe hơi. Thế mà 1 bác đi Forester quẹo rất gấp từ NTMK vào Cao Thắng...do đoạn này đang làm đường lại chưa có con lương nên xe máy đứng tràn ra lane kia hơi nhiều... bác này đi sai mém tông người ta mà còn bấm còi inh ỏi để xe máy tránh..@_@ 2b thì sai đó, còn bác thì sao...
3. Ra đến CMT8, đường này 2 lane ko có 411, 412... theo anh em OSers xưa giờ thì đi 2 lane đều được. miễn là giữ khoảng cách lúc lách xe và xe lane phải phải đi chậm hơn xe ở lane bên trái.. .. ok la. mình chả có gì vội, đi tà tà lane phải.. 1 bác mazda 6 đang đi lane trái, lách ra lane phải chạy vọt lên (hiện tại lane này cũng có vài xe máy), bác này chạy khá nhanh sau đó tát đầu chiếc Mai Linh đằng trước vô lane trái lại. Đi được 1 đoạn lại lưng chừng giữa 2 lane để me vượt lên... (do phía trước có nhiều xe và ngay khúc đèn đỏ) rồi lại vượt lên như vậy... Nói thiệt gặp em là xxx em bắt "vượt phải", "ko đảm bảo an toàn" "xi nhan" cho chết... buồn cái xe này dán logo OS....

Cá nhân em thấy đi 4b trách nhiệm nặng nề hơn 2b rất nhiều, nhưng ra đường mà thấy 4b đi như thế này, ko hiểu VHGT của chúng ta như thế nào??? Thua Nhật rồi đó, vậy là VHGT yếu kém hay VN ko có VHGT...

Em vẫn vodka các bác tài hiểu luật, đi đường cẩn thận và cư xử đúng mực trên đường (vượt an toàn, cảnh báo xxx, giúp đỡ bác tài khác, giúp đỡ người bị nạn, v.v)

nhưng mà phần còn lại thì....haiz.VN ơi...

PS: Biết là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa, cũng xảy ra ở 1 thời điểm 1 địa điểm gần nhau...còn vô số những "chuyện bình thường" khác xảy ra đây đó trên khắp VN.... do vậy, em ngẫm lại thấy ngao ngán wa'... Tiếc ko có video để minh họa cho các bác (do em đi xe côn)....

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Gặp hàng ngày nhiều vụ tương tự nhung vui là trong tp có tiến bộ hơn vùng nông thôn, bây giờ đỡ bât nháo hơn trước kia.​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nta139
Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
Gặp hàng ngày nhiều vụ tương tự nhung vui lag trong tp có tiến bộ hơn vùng nông thôn, bây giờ đỡ bât nháo hơn trước kia.

em thì thấy nhìu bác đi 4b cứ nghĩ là cha của ng` ta đấy... còn 2b thì là ông nội của ngta luôn. thế là thiên hạ đại loạn

• Like
Reactions: bl3399 and nta139