Tập Lái
10/3/17
28
16
3
43
Gửi mọi người,
Mới bị hôm nay up lên cho anh em cảnh giác.
Camera hành trình cùi nên hình không rõ lắm, ban ngày thì đỡ hơn.
anh em để ý giây 22 có em nữ áo xanh cầm gậy vụt thúc xe đi; thấy kẹt xe chạy theo em nó thì ac ac hugo xuất hiện ngay. Chị Áo xanh cầm gậy thụt xe chạy; anh áo vàng chặn bắt xe chạy sau cùng (hiệp đồng tác chiến đầy uy lực); mình ko chạy là thằng xe trắng ăn hành rồi số đen thiệt
Chiêu này mới hay sao mà hôm nay có hơn chục anh bị bắt. Anh em cảnh giác.
P/S: Gửi lời cảm ơn anh trai nhiệt tình ở góc tân kỳ tân quý (đi ngõ tân kỳ tân quý về cộng hòa) với Trường Chinh (chắc là anh em tài xế) nhiệt tình chạy lên gõ kiếng xe nói đường cấm xe coi chừng công an (lúc ấy chắc tầm 5 h chiều); vội quay đầu lại ngay. Nhưng số bị phạt thì trước sau cũng bị phạt.
Thiên la địa võng tại vòng xoay hàng xanh

Tập Lái
10/3/17
28
16
3
43
Có mặt lúc đó mới biết bồ ơi; sau mình còn mấy ông cũng bị chiêu đó nữa. Thời buổi loạn lạc ra thực địa mới biết. up lên là cảnh báo anh em thôi. Chứ tâm trạng thấy người ta ngoắc đi mà xe mình đã qua vạch dừng thì sẽ hiểu

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Em xem tốc độ chậm thì trong cam HT giây 46, đèn xanh xuống số 1, xe bác chưa tới vạch dừng mà xe lại đông - nên khi bác vượt qua vạch thì chắc chắn đèn đã đỏ rồi. Còn mấy em áo xanh khua gậy thúc xe qua là chuyện bình thường ở các giao lộ giờ cao điểm, không có nghĩa là cho phép xe vượt đèn. Chắc bác chưa quen nên hiểu lầm là "hợp đồng tác chiến" với áo vàng để bẩy.
Rút kinh nghiệm thôi bác ơi. Thường đến giao lộ mà xe trước còn đang kẹt thì ngay cả đèn xanh còn 5, 7 giây gì em cũng ngừng lại ngay vạch nhường đường cho hướng xe lưu thông sắp đèn xanh (vì mình có ráng lên thì cũng kẹt giữa giao lộ, càng gây thêm ùn tắc mà thôi)

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Em xem tốc độ chậm thì trong cam HT giây 46, đèn xanh xuống số 1, xe bác chưa tới vạch dừng mà xe lại đông - nên khi bác vượt qua vạch thì chắc chắn đèn đã đỏ rồi. Còn mấy em áo xanh khua gậy thúc xe qua là chuyện bình thường ở các giao lộ giờ cao điểm, không có nghĩa là cho phép xe vượt đèn. Chắc bác chưa quen nên hiểu lầm là "hợp đồng tác chiến" với áo vàng để bẩy.
Rút kinh nghiệm thôi bác ơi. Thường đến giao lộ mà xe trước còn đang kẹt thì ngay cả đèn xanh còn 5, 7 giây gì em cũng ngừng lại ngay vạch nhường đường cho hướng xe lưu thông sắp đèn xanh (vì mình có ráng lên thì cũng kẹt giữa giao lộ, càng gây thêm ùn tắc mà thôi)
E đồng ý với bác,giờ cao điểm kg nên ráng thêm vài giây dể bị kẹt xe

Hạng C
20/4/14
838
515
93
Đồng ý và ủng hộ

Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon

Đồng ý và cũng chửi mấy thằng tài ngu, phía trước bên kia giao lộ đã kẹt không đi được vậy mà nó cũng phi lên chắn ngang giao lộ cho được à! tới khi bên này đèn xanh thì cũng chẳng ai đi được... thành ra kẹt xe một cục luôn. Ngã4 TQ Thảo - ĐB Phủ chiều nào cũng thấy tụi nó.

• Like
Reactions: Sigurd
Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Bác bị vịn là đúng dzồi, cải gì.

Up thêm hình xem chơi, sai rành rành, lỡ bị phạt chắc cũng cải nè. Ko hiểu sao mợ ấy lại đậu được như vậy, ngay trạm xe buýt luôn á.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.569
113
Vụ ngừng đèn đỏ giữa giao lộ em thấy là do tâm lý ráng nhích qua vạch dừng kịp đèn xanh rồi tính gì tính, tính không ra đường đi thì nằm giữa đường luôn.