Hạng B2
26/11/15
113
144
43
vanhoagiaothong.com
Tình hình em đọc báo thấy thế này các bác ạ: Các bác vào góp ý các ý kiến với.

" Người dân không được xem kế hoạch
Thưa ông, người dân có được yêu cầu xem kế hoạch, chuyên đề của CSGT không?
+ Khi dừng xe, CSGT phải thông báo lỗi vi phạm. Người dân có quyền hỏi mình bị lỗi gì và chứng minh mình không vi phạm. Họ còn có quyền khiếu nại, khiếu kiện nếu không đồng ý với quyết định xử phạt.
Kế hoạch, chuyên đề thuộc chức năng và nhiệm vụ của CSGT. Việc kiểm tra thuộc công tác kiểm tra, giám sát của công an nhân dân, không thuộc chức trách của người dân.
Người dân có quyền khiếu nại, khiếu kiện nhưng không có quyền đòi xem kế hoạch, văn bản của CSGT. Bởi vì pháp luật về hành chính là mệnh lệnh, là điều hành và chấp hành."

Bài báo phỏng vấn Trung tá NGUYỄN QUANG NHẬT

Cái thiệt luôn về phía mình thôi ví dụ dẫn chứng nè:
- Công an tuýt còi đòi xem giấy tờ vvv: Chỉ cần nói là có chuyên đề là được kiểm tra còn mình không được quyền kiểm tra chuyên đề đó của công an, mình chỉ có quyền khiếu kiện khiếu nại, như vậy khỏi cãi nhau lằng nhằng chỉ có rút giấy tờ ra cho mấy anh kiểm tra kể cả người ngồi trên xe. "Việc kiểm tra thuộc công tác kiểm tra, giám sát của công an nhân dân, không thuộc chức trách của người dân. " - Như vậy quyền giám sát của người dân sẽ được cất và bảo quản kĩ lưỡng rồi!
- Khiếu kiện rõ là mất thời gian và khiếu kiện đòi xem cái chuyên đề vì đã làm mình mất thời gian sao? rõ là không ai muốn bỏ thêm thời gian để khiếu kiện làm gì nữa mà, ai cũng hiểu rõ điều đó vậy thì rõ ràng lạm quyền sẽ diễn ra mà.

Mong sao luật thông thoáng tạo điều kiện cho người tham gia giao thông học luật và tự nâng cao ý thức chấp hành luật, cái xấu, cái sai cần được thông tin rõ ràng để xã hội cùng phản ánh chứ làm thế này ra đường chứ ép trong mình cái cảm giác bực bực mỗi khi nhìn thấy bóng dáng các anh ấy. Em thấy công an cứ đem các hình ảnh vi phạm chiếu lên màn hình công cộng, báo đài đặc biệt là nhóm F1 cho thấy bố mẹ, anh chị đã đi sai luật và nguy hiểm thế nào là hay nhất.

Hạng C
7/3/07
556
1.739
93
HCM
Mình nghỉ các bác đừng phức tạp hóa nó lên làm gì, khi csgt thổi lại thì mình hỏi lổi vi phạm nếu không có lổi mà chỉ kiểm tra theo chuyên đề thì đưa giấy tờ, giấy tờ đủ thì đi chứ co gì đâu. Còn nếu gặp xxx kiếm chuyện thì tụi nó bày ra đủ trò, cần quái gì cái chuyên đề.

30/7/15
247
147
43
44
Mình nghỉ các bác đừng phức tạp hóa nó lên làm gì, khi csgt thổi lại thì mình hỏi lổi vi phạm nếu không có lổi mà chỉ kiểm tra theo chuyên đề thì đưa giấy tờ, giấy tờ đủ thì đi chứ co gì đâu. Còn nếu gặp xxx kiếm chuyện thì tụi nó bày ra đủ trò, cần quái gì cái chuyên đề.
Bác này nói cũng chí lý

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
cách đây 10-15 năm các anh csgt cũng hay thổi lại, nếu không có lỗi thì kiểm tra giấy tờ, kt hành chính, và hầu như chốt nào cũng thổi. Vậy bây giờ chúng ta phát triển tiến lên hay tiến lùi?

• Like
Reactions: Cop_Con
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
e thấy cũng bình thường, chứ thật sự trước giờ có bác nào thấy được cái cấu trúc chuyên đề nó như thế nào không?

Hạng C
11/11/13
799
549
93
Người thi hành công vụ phải chứng minh ng dân vi phạm, người dân kg nhất thiết phải chứng minh mình kg vi phạm. Bác trung tá này chắc sắp về hưu.

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Trung Tá Nguyễn Quang Nhật này là ai vậy trời ? Hàm trung tá cùng lắm chỉ là đội trưởng 1 đội CSGT nào đó, hoặc cùng lắm là phó phòng PC67 thôi mà phát biểu kinh hoàng nhỉ ?
Có thể sau phát biểu này ông sẽ lên thay thế thượng tá Trà chăng ? Nhớ ngày xưa lúc còn là cấp phó, bác Trà cũng ra quy định cấm người dân ghi hình CSGT nếu không có sự cho phép của họ, mà bị dân phản đối quá, nên rút lại, sau đó bác từ phó phòng lên trưởng phòng PC67 luôn.

Hạng B2
26/11/15
113
144
43
vanhoagiaothong.com
Ở thành phố mình thấy mọi việc còn nói chuyện còn cãi cọ chứ về quê mọi chuyện rất khác mọi người ạ, đúng như bác @bestmen nói chốt công an rất hay thổi và người dân thì mọi người cũng biết là trình độ dân trí thấp chứ chưa kể là hiểu luật để nói nữa. Về quê mình thấy tuýt còi và là y rằng kiểm tra giấy tờ, ko có giấy tờ là y như rằng có đâu có mùi bánh mì.
Vì thế thêm điều luật này nữa thì họ càng lộng hành!